overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member thapakornx's Avatar

Default ต่อ cross fire เล่นเกมภาพสั่น ครับ

amd Athlon x2 250 3.0 ghz
    mb Ga -880Ga-ud3h
    vga HIS 6850*2

ใส่ตัวแรกไป 3 วันก่อน
    อีกตัวไปซื้อเพิ่มมาวันนี้ครับ

เล่นเกม crysis2 ภาพสั่น ใช้ตัวเดียว ไม่สั่น ปรับตั้งค่าเท่ากันครับ

ต้องลงโปรแกรมเพิ่มไหม ซื้อมาต่อเสร็จ ก็รอให้ มันรันเองอะครับ
    ลองเล่นเกม แล้ว ถาพมันเหมือนสั่น ถี่ๆมากๆ ไม่กระตุกนะ เล่นเเล้วมึนอะครับ
    เหมือนค่า refresh rate ลดลงอะครับ หรือไปปรับในเกมส์ตรงไหน

ยังไม่ได้ลองเกมส์อื่นๆ มีเกมส์เดียว

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member PatcharaCh's Avatar

ต่อ bridge รึยังครับ ดูไบออสด้วยนะครับ บางตัวอาจต้อง Enabled 2 GPUs

OverclockZone Member thapakornx's Avatar

ต่อตัวเชื่อมแล้วครับ

แล้วจะปรับbios อย่างไรครับเนี่ย
    ผมดูใน โปรแกรมของ Ati มัน enabled cross fire แล้วอ่าครับ

เดี๋ยวไป หาคู่มือเมนบอร์ดมาอ่านก่อน

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member CZI_110cc's Avatar

โทษนะคับพี่ ไฟพอป่าวงับ ?

ผิดถูกขออภัยไว้ก่อน

630 watt raid max อ่า ครับ
    มันมีช่อ pci ปลั๊ก นึง มี 2 หัว ก็ต่อ 2 หัวพอดีอ่ะครับ

ข้างกล่อง การ์ดเขียน 500 watt อ่ะครับ ไม่รุ้ ว่า ใส่การ์ดสองใบ จะพอใหม่

ตัว 630 watt นี้

OverclockZone Member

psu ไม่พอมัง ยี่ห้อนี้ได้ยินว่า ไฟไม่นิ่งด้วย

OverclockZone Member tkkewza's Avatar

Quote Originally Posted by bossbambkk View Post
    psu ไม่พอมัง ยี่ห้อนี้ได้ยินว่า ไฟไม่นิ่งด้วย
    พอ

Quote Originally Posted by tkkewza View Post
    พอ

ไฟพอใช่ใหม่ครับ
    ผมจะได้ไม่ต้องไปหาใหม่ครับ
    เดี่ยวกำลังจะโหลดเกมส์อื่นไปลองครับ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Vsync ป่าวเอ่ย พอใส่สองตัวแล้วเฟรมเรทพุ่ง (ผมเดานะ)

ขอบคุณมากครับท่าน
    พอดีว่า โหลด ไดรท์เวอร์มา แล้ว ไม่ได้ ดู ให้ดีครับ

Crazy_O's Avatar

สำหรับ HD6850 CF ของผมกับ crysis2 ภาพไม่สั่นนะครับ (cc 11.3)
    แต่สำหรับ shogun2 ภาพสั่นมากๆ ปิดและเปิด vsync ก็เหมือนเดิม คงสัปดาห์หน้านู้นมั๊งค่อยหาทางแก้ไข ตอนนี้เตรียมตัวไปต่างจังหวัดก่อน

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

เปิดvsyncด้วยครับ อาจช่วยได้

ส่วน6850cfระยะยาว ผมว่าpowerเปลี่ยนเหอะ ดูยี่ห้อดีๆ600w+ พวกpowerex scytheก็ได้ถูกหน่อย2พันกว่าๆ

tanapon000's Avatar

CPU ท่านเปลี่ยนเป็น 4 หัวผมว่าจะโอกว่านี้นะ

งบหมดตอนแรกกะเอาสี่หัวมือสองแต่คนขายไปต่างจังหวัดเลยอด
    ก็เลยเอาของใหม่มา ตอนนี้ocไป3.4gได้แล้วซิ้งเดิมแรงขึ้นมาอิกนิด
    ไว้สิ้นเดือนค่อยเปลี่ยนcpu กะ psu

แล้ว vsync คืออะไรเปิดตรงไหนครับ
    ตอนนี้เล่นcrysis2ก็ปรับไม่ให้cross fireเล่นได้

ถามต่ออีกหน่อย
    การ์ดใบที่2วิ่งที่4x ดูในgpu z ความเร็วสุดที่ 300mhz
    ถ้าเราไปเพิ่มความเร็วจากเดิม 700กว่า เป็น850mhzก็ไม่ได้ช่วยให้แรงขึ้น
    ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ขอบคุณครับ มือใหม่อย่ากแรง

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ไม่ใช่สุดที่300 มันวิ่ง300เพราะระบบประหยัดไฟครับ ไม่มีโหลด3d มันก็ตัดลง300/300นั่นล่ะ พอมีโหลดมันก็เด้งกลับมา775/1000ปกติ

ลากไป850ก็แรงขึ้นน่ะสิ

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    ไม่ใช่สุดที่300 มันวิ่ง300เพราะระบบประหยัดไฟครับ ไม่มีโหลด3d มันก็ตัดลง300/300นั่นล่ะ พอมีโหลดมันก็เด้งกลับมา775/1000ปกติ

ลากไป850ก็แรงขึ้นน่ะสิ
    การ์บ ใบที่ 2 นะครับ มันรันที่ 4 x ตัวแรก 16 x

ลอง เทส โปรแกรม วัด เรท ของ win 7 เปิดดู
    ตัวแรก วิ่งเต็ม ครับ แต่ตัวที่ 2 ยังวิ่ง 300 อยุ่เลยอ่าครับ

เดี่ยวหา 3 dmark มาเทสดูอีกที

Bookmarks

Bookmarks