Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ie block activex เล่นเกมเลี้ยงหมูไม่ได้เลย อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ie block activex เล่นเกมเลี้ยงหมูไม่ได้เลย อิอิ

ช่วยทีครับ ie block activex เล่นเกมเลี้ยงหมูไม่ได้เลย อิอิ

คือผมลงวินโดว์ใหม่ก็แล้ว อัพเดต ie8 เป็น 9 ก็แล้ว ไม่เห็นมันจะเล่นเกมเลี้ยงหมูได้เลย

มันโหลดเกมเลี้ยงหมูขึ้นมาแล้ว มันก็หายไป แล้วก็โหลดใหม่เรื่อยๆ

แล้วสักพักมันก็ฟ้องว่า ie block activex ไม่สามารถแสดงหน้าเพสนี้ได้ อ่ะครับ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยว่า ต้องไปปรับที่ไหน ไม่ให้มันบลอค จนปัญญา

ขอบคุณมากครับ

หมายเหตุ 3 โปรแกรมนี้ ผมลงแล้วนะครับ แต่มันก็ขึ้นเหมือนด้านบน งงจริงๆ ไม่เคยเจอ
    Adobe Flash Player 10.2
    Java Runtime Enviroment
    Microsoft Silverlight

ใช้ chrome เล่นได้มั้ยครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับ activex นะครับ

Comment

ใช้ chrome หมาป่า ชาฟารี ก็เล่นไม่ได้ครับ อาการเดียวกัน มันโหลดๆ แล้วก็หาย แล้วก็โหลดใหม่ ผมละงง

Comment

อิๆ สำหรับคนที่ชอบมีปัญหากับ IE9 นะครับ
        ถ้า IE9 เข้าเว็บไหนไม๋ได้ ให้ลองเปิด Compatibility โหมดครับ

กด ALT แล้วเลือกเมนูตามรูป

แล้ว"กากถูก"ตามรูปครับ... จะเป้นการเปิด Compatibility กับทุกเว็บเพจที่เขาชม ผมลองแล้วปัญหาความไม่เข้ากันของ IE9 หายไปหมดครับ... มันจะมีนิสัยเหมือนIE8(แต่ยังคง HTML5 และความเร็วที่ดีของIE9เอาไว้)

Comment

มันไม่ได้บล็อคหรอกครับ เพียงแต่มันอาจจะยังไม่ได้ติดตั้ง หรือ มันยังไม่ได้เปิดนะคับ
          ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by tendevid View Post
            มันไม่ได้บล็อคหรอกครับ เพียงแต่มันอาจจะยังไม่ได้ติดตั้ง หรือ มันยังไม่ได้เปิดนะคับ
            ลองดูนะครับ
            ผมลงแล้วน่ะ งงกับมันจริงๆ

Comment

ไม่ลองกับ Firefox จะได้รู้ว่าเป็นที่อะไร

Comment

ผมใช่ windows 7 IE9 เล่นได้ปกติครับ

Comment

Working...
                X