Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน!!!!ครับ สำหรับท่านที่ใช้ HD3850 ทุกท่าน ถ้าหากเป็นแบบผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน!!!!ครับ สำหรับท่านที่ใช้ HD3850 ทุกท่าน ถ้าหากเป็นแบบผม

เมื่อเช้าตื่นขึ้นมา คิดอะไรพิเรนท์ๆ ลองเปิดฝาเคส
    สิ่งที่ทำ

ถอดสายไฟฮาร์ดดิสก์ออก 1 ตัว (ปกติ2 ตัว)
    ถอดสายไฟ DVD +- RW 1 ตัว (ปกติ 2 ตัว)

เหลือเพียง HDD 1 ตัว กับ DVD 1 ตัว

รัน 3 D MARK 05 กับ 3 D MARK 06

ไม่คล็อก การ์ดทั้งคู่

ตัวเก่าได้คะแนนอย่างนี้
    Last edited by pakaho; 26 Jul 2009, 10:07:55.

Originally posted by pakaho View Post
    เมื่อเช้าตื่นขึ้นมา คิดอะไรพิเรนท์ๆ ลองเปิดฝาเคส
    สิ่งที่ทำ

ถอดสายไฟฮาร์ดดิสก์ออก 1 ตัว (ปกติ2 ตัว)
    ถอดสายไฟ DVD +- RW 1 ตัว (ปกติ 2 ตัว)

เหลือเพียง HDD 1 ตัว กับ DVD 1 ตัว

รัน 3 D MARK 05 กับ 3 D MARK 06

ไม่คล็อก การ์ดทั้งคู่

ตัวเก่าได้คะแนนอย่างนี้

ตัวใหม่ เมื่อ อุปกรณ์ HDD , DVD อย่างเหลือเพียงอย่างละ 1 ตัว คะแนนมันก็มาเช่นนี้แล

แม่เจ้าสงสัยงานนี้มีถอย ENERMAX ชัวร์
    Last edited by pakaho; 26 Jul 2009, 10:07:55.

Comment

ตกใจหมด...นึกว่ามีไรเจ๊ง

Comment

คะแนนไหงพุ่งกระฉูดซะงั้น + +

Comment

คะเเนน CPU มันเพิ่มอ่าครับ คะเเนน 3DMark มันก็เลยเพิ่มขึ้นตาม

ว่าเเต่รูปล่างนี่ Clock Speed CPU อยู่ที่เท่าไหร่ครับ เเล้วได้เทสที่ความละเอียดเท่ากันหรือเปล่า

*ผมว่าเรื่อง PSU ไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องที่ทำให้คอมเเรงขึ้นหรือเทสคะเเนนได้มากขึ้นนะครับ (ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับจ่ายไฟพอหรือไม่พอ)
          Last edited by hoomupoo; 2 Dec 2007, 11:11:20.

Comment

ท่านOC เพิ่มหนิ CPUอะ

Comment

ช่าย OC CPU เพิ่มป่าวครับ

Comment

นึกว่าต้นสังกัดเรียกสินค้าคืน - -*

Comment

เออครับลืมไป สงสัยไม่ได้แคะขี้ตา อิอิ โทษที

Comment

ซะงั้น...

Comment

กำ

Comment

- -

Comment

= =

Comment

ตกลงคล๊อกเพิ่มหรือเปล่า

แล้วตกลงไฟไม่พอเหรอครับใช้ตัวไหน ผมงงจิงๆ

Comment

Working...
                            X