Announcement

Collapse
No announcement yet.

((( สิ่งดีๆต้องชื่นชม ))) เน็ต TOT ความเร็ว 6 MB แต่ใช้งานได้แค่ 1 MB โทรไป 1100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ((( สิ่งดีๆต้องชื่นชม ))) เน็ต TOT ความเร็ว 6 MB แต่ใช้งานได้แค่ 1 MB โทรไป 1100

((( ขอชื่นชมในบริการของ TOT ครั้งนี้ครับ ^^ )))

เน็ต TOT ตอนแรกมีปัญหาความเร็ว 6 MB แต่ใช้งานจริงได้แค่ 1 MB โทรไป 1100 แล้วคุยปัญหากับทางเจ้าหน้าที่ สักพักไม่เกิน 5 นาที เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมา พร้อมกับความเร็ว 6 MB เท่าเดิม

อย่างนั้นแสดงว่า มีการสลับโหนดคู่สายที่บ้านคุณ แล้วทางเจ้าหน้าฝั่งชุมสายDSLAM อาจจะยังไม่ได้ปรับค่า(หรือลืมปรับค่า)ใหม่ให้เบอร์คุณไง... ผมก็เคยเจอแบบนี้ทีนึง

นี่ถ้าคุณรู้เบอร์ตรงของศูนย์ประสานงาน(ของชุมสาย) คุณจะได้รับบริการแบบโทรไป/ถามไป/แก้ไขไป/แบบทันทีทันใดเลยนะ ซึ่งแบบนี้ ทั้งTrueกับ3BB ยังไม่มี

Comment

เด๋วนี้ TOT เค้าแก้ปัญหาดีนะ

ถ้าแก้ทางโน้นไม่ได้ เค้าจะส่งช่าง มาเลย

ไวมากด้วย = =a

(ก็นะ ต้องรักษาลูกค้าไว้ เพราะเลิกใช้บริการไปเยอะ)
      Last edited by kwanss009; 20 Apr 2011, 17:59:10.

Comment

ชมไปเหอะครับ

5555

เด๋ยวจะไดด่าตามหลัง

อันนี้พูดความจริง

Comment

ไม่อยากจะบอกหรอกผมก้อเคยโทไปให้พนักงานมาดู ตอนพนักงานมาดูเนตวิ่งเต็มตลอดเลย ดูยูทูปไม่มีสะดุด พอพนักงานกลับไปแค่2ชั่วโมงหลังจากนั้น เนตอึดเหมือนเคย ไม่เข้าใจจริงๆ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
            ชมไปเหอะครับ

5555

เด๋ยวจะไดด่าตามหลัง

อันนี้พูดความจริง
            Originally posted by hoosoe View Post
            ไม่อยากจะบอกหรอกผมก้อเคยโทไปให้พนักงานมาดู ตอนพนักงานมาดูเนตวิ่งเต็มตลอดเลย ดูยูทูปไม่มีสะดุด พอพนักงานกลับไปแค่2ชั่วโมงหลังจากนั้น เนตอึดเหมือนเคย ไม่เข้าใจจริงๆ
            ม๊ะมาๆ ย้ายบ้านมาอยู่หนองจอก ข้างบ้านผม อิๆ...

ถ้าอยู่แล้วเน็ตมันไม่ดี ก็ย้ายบ้านประซดมันซะเลย... ฮ่าๆๆ

Comment

Working...
            X