overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

Default เล่น MW 2 ผ่านsteamไม่ได้ ปวดหัววววลงมา3รอบแล้ว

เพิ่งจะซื้อแผ่นมา ลงมา3รอบละ

เข้าเกมส์แมร่งก็อยู่แต่หน้าsteamไม่มีไรเกิดขึ้น เป็นอะไรอะไม่อยากเสียตังฟรีเซ็ง ทำไงดีครับ

เป็นแบบนี้อะ

กดเข้าเกมปกตินะครับ แล้วก็ขึ้น โปรดรอเกมกำลังรัน พอเสร็จ แล้วก็หายไปเลยเกมก็ไม่ขึ้น

2 ตัวเข้าเลยครับ SP กับ MP ทั้ง2อันลงใหม่3รอบแล้ว

OverclockZone Member 136nomad's Avatar

ปัญหาเหมือนเป็นที่ Steam
    มันคงจะอัพเดทแพทอะไรสักอย่าง

คงต้องลองใหม่ดึกๆ ไม่ก็เช้าๆ น่าจะได้นะท่าน

karas100's Avatar

ลงเกมเสร็จมันจะเป็นแบบนี้แหละครับ เป็นมาหลายยุคหลายสมัย

แนะนำเกมที่เล่นผ่านสตีม ลงเสร็จปิดสตีมแล้วเข้าใหม่รอบนึง มันน่าจะเข้าเกมให้ครับ(รู้สึกมันจะค้างหลังอัพเดทพวก Dx Framwork น่ะครับ)

ปล.ผมใช้วิธีนี้มาหลายเกมอยู่ครับม่ว่าจะ Fear 2 BFBC และเกมอื่นๆ ลองทำดูนะครับ lol

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

ลงเสร็จปิดsteam นี่หมายถึงออกจากโปรแล้วเข้าไปใหม่ใช่ไหมครับ ผมทำหลายรอบแล้วอะ เข้าไม่ได้เหมือนเดิม(ถ้าไม่ใช่โปรดชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ)

karas100's Avatar

ถ้าลองปิดแล้วเข้าใหม่ ยังเป็นแบบเดิม งั้นต้องลองถอดสตีมออกแล้ว เปลี่ยนไปลงไดรว์อื่นดูนะครับผม

พอลงเสร็จลองลง Mw2 ตามปกติครับ แล้วปิดสตีมแล้วก็เข้าไปใหม่อีกทีนึง

ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมมาโพสไว้นะครับเดี๋ยวลองถามผู้เชี่ายวชาญให้อีกทีนึงครับ lol(อันนี้เป็นวิธีแก้เบื้องแค่เบื้องต้นน่ะครับ ซึ่งมันอาจจะหายหรือไม่หายก็ได้ แต่ก็ลองทำดูก่อนนะครับผม) ><"

Edit
    เพิ่งสังเกตุว่าตอนนี้ จขกท. มี MW2 เกมเดียวเพิ่มนิดนึงครับ พอถอดสตีมแล้วไปเช็คที่เดิมว่ามีโฟลเดอร์ Steam หลงเหลืออยู่รึเปล่าครับ ถ้ามีลบให้เกลี้ยงเลยครับ แล้วก็ค่อยลง mw2 ดูใหม่อีกทีนึงนะครับผม

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

Red face

ไฟล์เสียหรือไม่สมบูรณ์รึเปล่า ลองทำตามนี้นะ

- คลิกขวาที่ตัวเกมใน library แล้วเลือก properties แล้วดูที่แถบ local files

- จิ้มที่ verify integrity of game cache แล้วรอมันตรวจสอบไฟล์

- หลังจากตรวจสอบไฟล์เสร็จแล้ว ถ้าไฟล์เสีย steam จะทำการ download ไฟล์มาซ่อมให้เรา ให้เรารอมันต่อไป..

- หลังจากทำอะไรเรียบร้อยแล้วให้กดที่ปุ่ม defragment cache files อีกครั้งเพื่อจัดระเบียบไฟล์เกมส์ของเรา

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    ถ้าลองปิดแล้วเข้าใหม่ ยังเป็นแบบเดิม งั้นต้องลองถอดสตีมออกแล้ว เปลี่ยนไปลงไดรว์อื่นดูนะครับผม

พอลงเสร็จลองลง Mw2 ตามปกติครับ แล้วปิดสตีมแล้วก็เข้าไปใหม่อีกทีนึง

ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมมาโพสไว้นะครับเดี๋ยวลองถามผู้เชี่ายวชาญให้อีกทีนึงครับ lol(อันนี้เป็นวิธีแก้เบื้องแค่เบื้องต้นน่ะครับ ซึ่งมันอาจจะหายหรือไม่หายก็ได้ แต่ก็ลองทำดูก่อนนะครับผม) ><"

Edit
    เพิ่งสังเกตุว่าตอนนี้ จขกท. มี MW2 เกมเดียวเพิ่มนิดนึงครับ พอถอดสตีมแล้วไปเช็คที่เดิมว่ามีโฟลเดอร์ Steam หลงเหลืออยู่รึเปล่าครับ ถ้ามีลบให้เกลี้ยงเลยครับ แล้วก็ค่อยลง mw2 ดูใหม่อีกทีนึงนะครับผม

ลองเสร็จละครับ แต่มันเข้าได้แค่ single player ครับ multi ดันเข้าไม่ได้ซะงั้นกำ
    Last edited by westlife; 20 Apr 2011 at 04:56:07.

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เช็คไฟล์ตามที่ท่าน Raidmax_K บอกดูครับ อาจจะหาย ผมก็เป็นครั้งนึง ลองเช็คปุ๊ปหายเลย

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post
    เช็คไฟล์ตามที่ท่าน Raidmax_K บอกดูครับ อาจจะหาย ผมก็เป็นครั้งนึง ลองเช็คปุ๊ปหายเลย
    เช็คแล้วครับ

OverclockZone Member Nazio311's Avatar

ไม่รู้ว่า จขกท ใช้ Windows อะไร งั้นลองทำตามผมแบบนี้

1. ติดตั้ง Microsoft .NET framework ทุกๆ เวอร์ชั่น รวมทั้ง C++ Redistributable

Download :

.NET framework 2.0
    http://www.microsoft.com/downloads/e...displaylang=en

.NET framework 3.0 SP1
    http://www.microsoft.com/downloads/e...displaylang=en

.NET framework 3.5

Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package สำหรับ 32 bit
    http://www.microsoft.com/downloads/e...3-37bf0912db84

Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package สำหรับ 64 bit
    http://www.microsoft.com/downloads/e...f-9350143d5867

2. Update Drivers การ์ดจอ

3. ตรวจสอบไฟล์แคชอีกครั้ง

4. ปิดทุก ๆ โปรแกรมที่ไม่เกี่ยวข้องออกไปโดยเฉพาะ Anti Virus

5. รันเกมใหม่ดู
    Last edited by Nazio311; 20 Apr 2011 at 13:35:53.

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

ไม่เคยเป็นเลยไม่รู้จะตอบยังไงติดตั้งภาษาไทยด้วย

ลืมบอกครับ ใช้ win7 ultimate sp1 ครับ เดี๋ยวจะลองทำดูครับ แล้วจะมาแจ้งผลทีหลัง ขอบคุณมากครับ

มาละครับ คราวนี้มันดันเข้าไม่ได้ทั้ง2อันเลยครับ เหมือนเดิมครับ ไม่เป็นไรครับผมเริ่มถอดใจไม่เล่นมันละ ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไป900บาท

แต่คราวนี้ตูจะไม่ซื้อเกมส์อะไรก็แล้วแต่ที่ผูกกับไอ้steamเวนนี่อีกต่อไปแล้ว ขอบคุณที่ให้ความช่วยเหลือนะครับ

OverclockZone Member SerpentClan's Avatar

Steam ผมยอมรับว่ามันเป็นอะไรที่ยุ่งยากจริงๆ

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ลองเอา vpn ฟรีของ PS มาใช้เข้าเกมครั้งแรกดูครับ

Bookmarks

Bookmarks