Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเพราะไม่รู้นะครับ เวลาจะถ่ายวีดีโอเกมของตัวที่เล่นลง youtube นี่ใช้ program อะไรคั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเพราะไม่รู้นะครับ เวลาจะถ่ายวีดีโอเกมของตัวที่เล่นลง youtube นี่ใช้ program อะไรคั

อยากรู้มากๆเลยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ส่วนมากที่เค้านิยม+รู้จักกันอย่างแพร่หลายก็คือ โอโม่ เอ้ย Frap ครับ l w l

ปล.แต่มันกินเนื้อที่โคตรๆเลยนะครับผม ถ่าย30วิ ก็ปาดไปร่วมๆ Gb แล้ว =u=" ถ้าจะถ่ายยาวๆต้องเลือกไดรว์ที่เหลือพื้นที่เยอะๆหน่อยครับ ไม่งั้นแปปๆก็เต็มแล้ว

ปล2 โปรแกรมอื่นนอกจาก Frap ก็พอรู้จักครับ แต่มันยุ่งยากกว่ากันเยอะเลยไม่แนะนำดีกว่า

ปล3 ใครรู้จักโปรแกรมที่อัดง่ายแต่ไม่แด็กจุแบบ Frap แนะนำบ้างก็ดีนะครับ อยากหาตัวใหม่เหมือนกัน =w=

Comment

ผมใช้โปรแกรม Fraps นั้นแหละ เวลาอัดยาวๆ ไฟล์มันจะโคตรใหญ่เลยครับ ต้องเอามาแปลงไฟล์ก่อนให้มันเล็กๆลง แล้วก็มันแบ่งวีดีโอให้เอง ถ้าจะให้ต่อกัน ผมใช้ Movie maker เอามาต่อกันเอาครับ

Comment

Frap ผมมันตัดทุกๆ 30 วิมั้ง แล้วก็ต้องกดอัดใหม่

แก้ยังไงหว่า

Comment

Originally posted by Joelshi View Post
          Frap ผมมันตัดทุกๆ 30 วิมั้ง แล้วก็ต้องกดอัดใหม่

แก้ยังไงหว่า
          ตัดทุกๆ 30 วิ แปลว่าไม่ใช่ของแท้ หรือไม่ได้แคร๊กอะครับ ถ้าเป็นของแท้ที่ซื้อมา หรือแคร๊กแล้ว ก็จะอัดได้ยาวเลย

Comment

ของผมอัดคลิบใช้ ZD Soft Screen Recorder ได้คุณภาพดีกว่า แล้วก็ใช้ Windows Live Movie Maker เอาไว้ตัดต่อแล้วอัพเข้า Youtube ง่าย ๆ
            Last edited by Nazio311; 20 Apr 2011, 02:51:44.

Comment

Fraps ผมอัดได้ สูงสุด 3.9 gb อ่ะ พอเลย มันจะเริ่มเป็นคลิปใหม่ ไม่รู้เป็นเหมือนกันหมดใหม

Comment

Fraps ครับ แต่พออัดไปนานมากๆ มันก็จะตัดไปเป็นไฟล์ใหม่นะครับ ต้องมาประกบกันเอง แต่ผมแนะนำว่า อัดเสร็จ ไปกดแปลงไฟล์ไว้แล้วลบต้นฉบับเลยครับ ไฟล์ใหญ่มาก

Comment

ผมอยากรู้วิธีการอัด video จาก console ด้วยเหมือนกันอ่ะครับ T^T พวก clip FIFA11 จาก console ที่มันชัดๆ ไม่รู้เหมือนกันว่าอัดยังไง

Fraps ของผมอัด 1280x720 ประมาณ 2 นาที ก็ไปแล้ว 1GB นึงอ่ะ ถ้ากลัวใหญ่ก็ลองอัดแค่ Half size แล้วลง FPS เหลือ 20 ก็ยังพอดูได้อยู่เหมือนกันครับ

Comment

ใช้ FastStone Capture ได้ครับ

Comment

ใช้ Fraps เหมือนกันครับ 1980x1080 ประมาณ 7 นาีที ได้ 12 GB เมื่อก่อนใช้ Movie Maker ที่ติดมากับ Windows แต่พอแปลงแล้วไฟล์ที่ได้ออกมาใหญ่ไปหน่อย

แต่ปัจจุบันใช้ AVS video converter แปลง เข้ารหัส H.264 ได้ไฟล์เล็กกว่า แต่ชัดกว่าีมากๆ

Comment

มันมีเครื่องอัดแยกแบบของxboxมั้ยอ่ะ เห็นพวก xboxเค้านั่งเล่นกันสบายๆเลยไม่ต้องกลัวเข้าเกมแล้วลืมกดอัด แบบว่าเครื่องผมก็ไม่แรงพอจะรันโปรแกรมพวกนี้พร้อมเล่นเกมด้วยสิ บางทีเล่นBFเจอช็อตแปลกๆฮาๆก็อยากเอาลงคลิปบ้าง

Comment

Originally posted by Akabana View Post
                          Fraps ผมอัดได้ สูงสุด 3.9 gb อ่ะ พอเลย มันจะเริ่มเป็นคลิปใหม่ ไม่รู้เป็นเหมือนกันหมดใหม
                          Drive ท่านเป็น FAT32 รึเปล่าครับ FAT32 จะจุไฟล์ใหญ่ได้ไม่เกิน 4G ต่อไฟล์ต้องเปลี่ยนเป็น NTFS ครับจะได้จุเยอะๆ

ปล.ถ้าเป็น ntfs อยู่แล้วลองดูค่า setting โปรแกรมละกันผมไม่เคยใช้ frap - -"

Comment

Originally posted by Exco View Post
                            Drive ท่านเป็น FAT32 รึเปล่าครับ FAT32 จะจุไฟล์ใหญ่ได้ไม่เกิน 4G ต่อไฟล์ต้องเปลี่ยนเป็น NTFS ครับจะได้จุเยอะๆ

ปล.ถ้าเป็น ntfs อยู่แล้วลองดูค่า setting โปรแกรมละกันผมไม่เคยใช้ frap - -"
                            ของผมก็ NTFS นะ ได้ 3.9 GB ต่อไฟล์เหมือนกัน เหมือนจะทำมาเผื่อไรท์ดีวีดีหรือเปล่า?

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X