overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member needjibe11's Avatar
    83/107 มบ.สัมมากร2/ถ.สามวา/ซ.สามวา20/กทม.

Default วันนี้ชิวๆเลยจับเอา V8 ตัว love มาโมเล่นๆ

หาเหลียมติดยากดีจังแต่ก็พอไปใด้
    ผมใช้พัดลม90 CFM Blue LED Silent Fan 120mm(มีอยู่แล้ว1ตัวเดียวไปซื้อเพิ่มอีก1ตัว)
    นั้งคิดวิธีติดแบบสวยๆเอาจัดหนัก 3 พัดลม หน้า กลาง หลัง
    ที่คิดใด้ตอนนี้คือต้องใช้เหล็กรูสีสวยๆซัก2เส้น(เหล็กรูที่เค้าใว้ใช้แต่มอร์ไซย์มั่ง)เห็นมีขายตามร้านแต่มอร์ไซย์
    ใว้วันเสาร์ค่อยโมใหม่ ลืมดูสติ๊กเกอร์ประกันดันหันหน้าออกหมดสวยเลย
    กล่องมือถือถ่ายชัดสุดๆใด้แค่นี้ครับ
    ปล.ขอดูอุณภูมิสาวก AMD ท่านอื่น ที่ใช้ V8 ด้วยก็ดีนะครับใครมีอะไรแนะนำเชิญด้วยนะครับ

OverclockZone Member onspeeds's Avatar

โหด 4 หัวก็แรงได้ อิอิ

OverclockZone Member Nlzo's Avatar
    ธัญญะบุรี ปทุมธานี

เหล้กสีๆ?? ซี่รวดหรือป่าวเอ่ย

titlemail's Avatar

เหมือนบอร์ด จะรุ่นเดียวกัน
    อิอิ...

OverclockZone Member needjibe11's Avatar
    83/107 มบ.สัมมากร2/ถ.สามวา/ซ.สามวา20/กทม.

ถ้ามีตัวปรับรอบพัดลมก็คงจะแจ่มกว่านี้ตอนนี้พัดลมตัวหน้าหมุนสูงสุดที่ประมาณ1200รอบซึ่งถ้าปรับให้มันหมุนที่2000รอบใด้คงจะเย็นขึ้นอีกนิด(ชักอยากใด้ตัวปรับรอบพัดลมแล้วซิ)
    พอจะสู้กับที่1ตลอดการอย่าง Megahalems ใด้ป่าวหว่า
    ท่านใด้ใช้ AMD X4 กับ Megahalems รบกวนขอดูอุณภูมิหน่อยครับ

OverclockZone Member noom9888's Avatar

พัดลมโบว์เวอร์ที่ติดหลัง VGA เป็นแบบดูดออก-ดูดเข้าคับ แล้วติดไว้หลัง VGA แบบนั้นช่วยให้ VGA เย็นขึ้นรึป่าวคับ

OverclockZone Member korn188566's Avatar

Quote Originally Posted by noom9888 View Post
    พัดลมโบว์เวอร์ที่ติดหลัง VGA เป็นแบบดูดออก-ดูดเข้าคับ แล้วติดไว้หลัง VGA แบบนั้นช่วยให้ VGA เย็นขึ้นรึป่าวคับ
    เป็นแบบดูดออกครับผมเห็นมีขายอยู่ในห้อง Cooling

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

เหล็กสกรูว.....น๊อตกึงอลูชุบสีปะ?

OverclockZone Member noom9888's Avatar

Quote Originally Posted by korn188566 View Post
    เป็นแบบดูดออกครับผมเห็นมีขายอยู่ในห้อง Cooling
    แสดงว่าเอามาใช้ดูดลมร้อนที่ออกจาก V8 ไปออกหลังเคสสินะคับ ไม่ได้มีผลใดๆกับความร้อนของ VGA เลยใช่ไหมคับ?

Quote Originally Posted by noom9888 View Post
    แสดงว่าเอามาใช้ดูดลมร้อนที่ออกจาก V8 ไปออกหลังเคสสินะคับ ไม่ได้มีผลใดๆกับความร้อนของ VGA เลยใช่ไหมคับ?
    จากในรูปจะเห็นว่าผมติดตั้ง2ตัว 1ตัวบนช่วยดูดความร้อนจาก CPU เป่าออกด้านหลังเคลส
    1ตัวล่างช่วยดูดความร้อน VGA เป่าออกด้านหลังเคลสอีกเช่นกัน ซึ่งตัวล่างก็พอช่วยด้ายนิดหน่อยอุณภูมิลดลงประมาณ2-3องศา
    ลมดูดออกแรงดีเสียงเงียบokเลยรวมๆแล้วช่วยลดความร้อนสะสมภายในเคลสใด้อย่างดี
    เคลสผมมีพัดลมทั้งหมด6ตัว(ไม่รวมตัวที่ติดอยู่กับซิ้ง CPU )หันทิศท่างเดียวกันหมด ดูดลมเข้าด้านหน้า 3 ตัว แล้วดูดออกด้านหลัง 3 ตัว

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

ทำไมของผมคอร์เย็นกว่ากระดอง *-*

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    เหล็กสกรูว.....น๊อตกึงอลูชุบสีปะ?
    เป็นเหล็กแผ่นแบนๆมีรูเรียงยาวมีหลายสีให้เลือกความยาวประมาณ30ซม.กว้างประมาณ1ซม.หน้า2มล.น่าจะใด้จากที่กะด้วยสายตา
    ผมว่าเป็นอะลูมิเนี่ยมมากกว่าไม่ใช่เหล็กเพราะมันอ่อน ดัด งอ ใด้

OverclockZone Member Poomkawin's Avatar

CASE เดียวกับผมเลย ใส่ V8 แล้วปิดฝาลงมั้ยครับ

ผมใส่ V6GT อยู่ปิดลงแค่ 3 มุมครับอีกมุมติดซิ้ง -*-
    จะเอาออกเลยก็เสียดายพัดลม 120mm 2 ตัวที่อยู่บนฝาอ่ะครับ

Quote Originally Posted by Poomkawin View Post
    CASE เดียวกับผมเลย ใส่ V8 แล้วปิดฝาลงมั้ยครับ

ผมใส่ V6GT อยู่ปิดลงแค่ 3 มุมครับอีกมุมติดซิ้ง -*-
    จะเอาออกเลยก็เสียดายพัดลม 120mm 2 ตัวที่อยู่บนฝาอ่ะครับ
    ปิดใด้ครับถ้าดูจากรูปดีๆผมก็ปิดฝ้าข้างอยู่

OverclockZone Member Poomkawin's Avatar

Quote Originally Posted by needjibe11 View Post
    ปิดใด้ครับถ้าดูจากรูปดีๆผมก็ปิดฝ้าข้างอยู่
    ของผมถ้าถ่ายข้างๆแบบนี้ก็จะเห็นว่าปิดได้ครับ เพราะมันปิดลง 3 มุม อีกมุมปิดไม่ลง
    หรือว่า V8 มันเตี้ยกว่า V6GT หรอครับ
    เพราะมันเลยออกมานิดเดียวเอง

Quote Originally Posted by Poomkawin View Post
    ของผมถ้าถ่ายข้างๆแบบนี้ก็จะเห็นว่าปิดได้ครับ เพราะมันปิดลง 3 มุม อีกมุมปิดไม่ลง
    หรือว่า V8 มันเตี้ยกว่า V6GT หรอครับ
    เพราะมันเลยออกมานิดเดียวเอง
    เคลสของผมเป้นตัวนี้แต่ด้านหน้าเป็นสีดำฝ้าข้างใส Cooler Master USP 100 Black
    Last edited by needjibe11; 20 Apr 2011 at 17:41:55.

OverclockZone Member onspeeds's Avatar

Quote Originally Posted by kunayai View Post
    ทำไมของผมคอร์เย็นกว่ากระดอง *-*
    4หัว คอร์จะร้อนกว่ากระดองครับ (มั้ง)
    เพราะผมก็ Phenom II x4 คอร์มันร้อนกว่ากระดองง่ะ

Quote Originally Posted by needjibe11 View Post
    เคลสของผมเป้นตัวนี้แต่ด้านหน้าเป็นสีดำฝ้าข้างใส Cooler Master USP 100 Black
    เหมือนกันเลยครับ หน้าดำ ข้างใส ใส่พัดลม 120mm ได้ 2 ตัว

เนี่ยครับ ปิดไม่ลง T_T

เหมือนกันเลยครับ หน้าดำ ข้างใส ใส่พัดลม 120mm ได้ 2 ตัว

เนี่ยครับ ปิดไม่ลง T_T

เหมื่อนกันเลยแหระแต่ทำมัยผมปิดใด้พอดิบพอดีเลย
    มาดูตัวจริงที่บ้านใด้นะที่อยู่ตามอวตาลครับ อิอิ

สงสัย V6GT จะสูงกว่า V8 -*-

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks