overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member

Default ข่าวดีสำหรับแฟน ๆ เคส Raven ซีรี่ย์ RV3 เข้าสู่กระบวนการผลิตแล้วจ้า!!!

ถ้ายังจำกันได้ งาน Computex ปีที่แล้ว Silverstone ได้เปิดตัว ตัวต้นแบบของเคสซีรี่ย์ Raven รุ่นที่ 3 (RV-03)
    ซึ่งเสียตอบรับของมันออกแนวไปทาง "สาปส่ง" (555+) เพราะหน้าของตัวต้นแบบนั้นอุบาทว์สุด ๆ จริง ๆ (แต่ก็ต้องเข้าใจกันนิดนึง มันแค่ "ต้นแบบ")
    แต่สำหรับลูกเล่นของมันนั้นต้องยอมรับว่าแหกแหวกชิมิเอามาก ๆ จนแทบจะรอให้มันสำเร็จเป็นรูปเป็นร่างออกมาไม่ไหว
    แต่วันนี้การรอคอยทั้งหลายจวนเจียนจะสิ้นสุดแล้วครับ Raven 3 ในรหัสสินค้า RV03B-W กำลังเข้าสู่สายการผลิตแล้ว
    และต้องขอบอกว่า ลูกเป็ดขี้เหร่ของตัวต้นแบบนั้น ตอนนี้กลายเป็นพญาอีกาอันสง่างามแล้ว
    RV3 ตัว Final แทบไม่เหลือความอุบาทว์จากตัวต้นแบบเลยซักนิด สำหรับรายละเอียดของมันเชิญรับชมจากวิดีโอด้านล่างได้เลยครับ

Silverstone Raven RV03 Final Version Launched (กล่องนี่แค่ต้นแบบเน่อ สีสันจะตามมาทีหลัง)

BORKED

ระทึกความหลังกับตัวต้นแบบในงาน Computex ปีที่แล้ว

BORKED

อัพเดตเพิ่มเติมที่เวบไซต์ของ Silverstone ครับ

http://www.silverstonetek.com/raven/...=RV03&area=usa

ปล.จริง ๆ ตัว Final มันเปิดตัวมาได้พักใหญ่ละตั้งแต่ CES 2011 ที่ผ่านมา แต่ไม่ได้มาอัพเดตข่าวกัน
    เพราะเห็นว่าถ้ายังไม่เตรียมผลิตก็อาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงอีก เลยรอมันประกาศเตรียมผลิตออกมาก่อนดีกว่า
    Last edited by Some1; 20 Apr 2011 at 04:24:09.

OverclockZone Member linkindog's Avatar

เอออ. . . .มันน่าจะใส่กล่อง แบบนี้ตั้งนาน แล้ว ดู Premium กว่าไอ้ กล่อง สีๆ สันๆ สกรีน ลาย Gamer Series บ้าบอ อะไรพวกนั้นตั้งเยอะ

พวกแบรนใหญ่ๆเค้าทำแบบนี้ตั้งนานแล้ว สร้าง brand image ลดโลกร้อนด้วย แถมหน้าตาดูน่าเชื่อถือกว่าแบบสีๆสั้นๆตั้งเยอะแยะ - -"

Quote Originally Posted by linkindog View Post
    เอออ. . . .มันน่าจะใส่กล่อง แบบนี้ตั้งนาน แล้ว ดู Premium กว่าไอ้ กล่อง สีๆ สันๆ สกรีน ลาย Gamer Series บ้าบอ อะไรพวกนั้นตั้งเยอะ

พวกแบรนใหญ่ๆเค้าทำแบบนี้ตั้งนานแล้ว สร้าง brand image ลดโลกร้อนด้วย แถมหน้าตาดูน่าเชื่อถือกว่าแบบสีๆสั้นๆตั้งเยอะแยะ - -"
    กล่องเคสของ Silverstone ไม่ออกแนวเวอร์นะครับ ไม่มีข้อความอะไรรกรุงรังด้วย หลัก ๆ ก็มีแค่หน้าตาสินค้ากับชื่อ
    แล้วกล่องกระดาษลังเปล่า ๆ อ่ะคนจะคิดอยู่ 2 อย่าง "รักษ์โลก" ก่ะ "ราคาถูก" ซึ่งคนคิดอย่างหลังผมว่ามีมากกว่านะ
    และจากนั้นก็จะมีคำวิจารณ์ตามมาว่า "จ่ายตั้งแพง ยังจะขี้เหนียวกล่องก่ะกูอีก"

อันนี้กล่องรุ่น 2 รุ่น 3 ก็คงอย่างที่เห็นใน VDO แต่ Background จะเป็นไงต้องรอดู (แต่คงไม่พ้นโทนดำอยู่ดี)

Last edited by Some1; 20 Apr 2011 at 04:50:25.

ps000000
    Guest

อืม

ผมชอบตัว RV01 สุดแล้วครับ รู้สึกหลังๆ ถอยหลังเข้าคลองงัยไม่รู้

RV01 ที่บ้านใครมาเห็นทุกคนต้องถามว่ามันคือ อะไร ตู้เย็นรึเปล่า แปลงร่างได้มั้ย ข้างในกี่แสนเนี่ย ดูแล้วมันอลังการดี

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

เพิ่งซื้อ RV02 White Edition มาออกรุ่น3ทับหน้าซะเลย เคืองนะเนี่ย อิอิ
    ตามลายเซ็นต์ -.-

kopza521's Avatar
    ราชวัตร ซอยเนติ

เล็กดีชอบๆ

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

งามๆๆ สีดำตัดกับสีทองแบบนี้สวยเลย ดีไซน์ดูหรู ดุดัน

OverclockZone Member Zeyrii's Avatar

บอกตรงๆว่าผมมี RAVEN Series ครบทุกตัวเพราะสะสม โดนใจกับ Series นี้มาก
    RV01 เป็นตัวเริ่มแรงบันดาลใจที่ทำให้ผมเริ่มสะสม case

แต่ผมกำลังลังเลที่จะซื้อ RV03
    หลุดตีมไปไกล

++
    Last edited by Zeyrii; 22 Apr 2011 at 15:10:59.

Quote Originally Posted by Zeyrii View Post
    บอกตรงๆว่าผมมี RAVEN Series ครบทุกตัวเพราะสะสม โดนใจกับ Series นี้มาก
    RV01 เป็นตัวเริ่มแรงบันดาลใจที่ทำให้ผมเริ่มสะสม case

แต่ผมกำลังลังเลที่จะซื้อ RV03
    หลุดตีมไปไกล

++
    ขนาดนั้นเลยเหรอ ผมว่ามันก็สวยดีออก จริง ๆ ตอนเห็นรุ่น 2 ผมคิดไว้นานแล้วนะว่ามันน่าจะทำอะไรซักอย่างได้นะกับไอ้ PSU ที่เกะกะอยู่ด้านหลังอ่ะ

OverclockZone Member Zeyrii's Avatar

Quote Originally Posted by Some1 View Post
    ขนาดนั้นเลยเหรอ ผมว่ามันก็สวยดีออก จริง ๆ ตอนเห็นรุ่น 2 ผมคิดไว้นานแล้วนะว่ามันน่าจะทำอะไรซักอย่างได้นะกับไอ้ PSU ที่เกะกะอยู่ด้านหลังอ่ะ
    เพื่อนผมก็บอกสวยดีครับผม
    ^^
    จริงๆก็แล้วแต่คนแหละครับ
    เพื่อนผมก็ว่าสวย
    ส่วนตัวมองว่า ความดุดันเรียบแต่หรูมันหายไป
    ปกติ ELEMENT จะเป็น ดำด้านล้วนๆ
    เน้นเส้นสายบนตัวถังเพื่อเพิ่มความสวยงามดุดัน

เอา 1 วางคู่กับ 2
    ยังพอรวมได้ แต่เห็น 3 แล้วไม่ค่อยโดนใจเลย

แต่โดนใจกับราคามากครับ
    Last edited by Zeyrii; 23 Apr 2011 at 02:52:59.

kopza521's Avatar
    ราชวัตร ซอยเนติ

แล้วมันจะมีสายเพิ่มความยาว power ให้ป่าวนิ -*- กว่าจะอ้อม กลับออกมา สาย input ไฟบ้านอ่ะ

Quote Originally Posted by Zeyrii View Post
    เพื่อนผมก็บอกสวยดีครับผม
    ^^
    จริงๆก็แล้วแต่คนแหละครับ
    เพื่อนผมก็ว่าสวย
    ส่วนตัวมองว่า ความดุดันเรียบแต่หรูมันหายไป
    ปกติ ELEMENT จะเป็น ดำด้านล้วนๆ
    เน้นเส้นสายบนตัวถังเพื่อเพิ่มความสวยงามดุดัน

เอา 1 วางคู่กับ 2
    ยังพอรวมได้ แต่เห็น 3 แล้วไม่ค่อยโดนใจเลย

แต่โดนใจกับราคามากครับ
    ราคามันมาแล้วเหรอครับ

OverclockZone Member ThezerO's Avatar
    EE PSU ---> BLG YALA

Quote Originally Posted by Some1 View Post
    ราคามันมาแล้วเหรอครับ
    4,150 .-

เปิดตัวเคส SILVERSTONE RV03 รุ่นใหม่ล่าสุด คุ้มค่าราคาประหยัด รับประกัน 1 ปี <<< ราคาพร้อมรูปครับ ลองดูครับ

แจ่มครับ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ฝาข้างบนคล้ายๆ aurora? alienware case

rainonew's Avatar

ผมว่าดีไซน์ ไม่เวิค อ่ะ ไม่สวยเลย

เคยใช้ RV01 อยู่ยอมรับว่า สวยโดนใจมากๆ อิอิ ใหญ่โตได้ใจ

แต่เนื้อที่ข้างใน อยากจะบอกว่า ไม่สมกับตัวเคสเลยทีเดียว เหอๆ

OverclockZone Member linkindog's Avatar

02 กะ 03 ผมว่า หลุดคอนเซปต์ จาก 01 มากครับ น่าจะแยกไปซีรีส์อื่น

อยากเห็น Raven 01 version ถัดไปมากกว่า

Bookmarks

Bookmarks