Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆชาว OCZ ช่วยแวะมาชี้แนะเรื่องไฟการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆชาว OCZ ช่วยแวะมาชี้แนะเรื่องไฟการ์ดจอหน่อยครับ

รบกวนพี่ๆชาว OCZ ช่วยแวะมาชี้แนะเรื่องไฟการ์ดจอหน่อยครับ คือ ผมมี PSU 2ตัว 500wทั้ง2ตัวแล้วผมซื้อการ์ดจอมาแต่มี6พิน2เส้นหนะครับ คนขายบอกว่าการ์ดตัวนี้ PSU ต้อง 550 ขึ้นไป เป็นเรื่องเลยหละซิ ผมอยากถามว่า ถ้าผมเอาสาย6พินจาก PSU ตัวที่ 1 และเอาสาย PSU จากตัวที่ 2 มารวมกันจะเป็นไรไหมครับ จะเกิดการแยกไฟหรือช็อดไหม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น PSU จะเปิดไม่พร้อมกันนะครับเพราะตัวนึงผมใช่ขับพัดลมกะชุดน้ำ คือเปิดสวิทย์เครื่องสำรองไฟปุ๊บติดปั๊บนะครับไฟมันก็ต้องเข้าไม่พร้อมกันหนะครับ จะถามว่ามันใช้ได้ไหม มีผลเสียรึป่าวครับ...................ฝากชาว OCZ ทุกท่านให้คำชี้แนะผมด้วยนะครับ.....+-+ บุญคุณนี้จะไม่ลืมเลือน

แนะนำให้ขาย psu ที่มีอยู่ทั้งสองตัว
    แล้วหาตัวใหม่มาแทน(650+) น่าจะดีกว่าครับ
    เพราะการ์ดที่ใช้ 6 พินขึ้นไป คงไม่ธรรมดาแน่
    ปล.การ์ดตัวที่ว่าของอะไรครับ ตัวไหน

Comment

ดันครั้งที่1

Comment

GTX 260 ครับท่าน

Comment

Originally posted by navy2011 View Post
          GTX 260 ครับท่าน
          gtx 260/275 นี่มันตัวรับประทานไฟเลยนะครับ
          แล้ว psu สองตัวที่ใช้อยู่ของอะไร(เล่นชุดน้ำด้วย เทพจริงๆ) อิอิ

ปล.ผมก็อยากเล่นชุดน้ำ แต่ตังค์ไปไม่ถึง
          Last edited by phiphob; 20 Apr 2011, 06:59:48.

Comment

ใช่ครับท่าน

Comment

มีอีกไหมครับ

Comment

PSU ตัวที่ 1 ใช้สำหรับการ์ดจออย่างเดียว / PSU ตัวที่ 2 ใช้สำหรับส่วนอื่นๆทั้งหมด

แต่ผมก็ไม่เคยลองนะ ไม่รู้ด้วยว่าทำแบบนี้จะมีปัญหาอะไรรึป่าว

Comment

ผมไม่เคยเห็นมีใครเขาทำเลยนะครับเนี่ย

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                    ผมไม่เคยเห็นมีใครเขาทำเลยนะครับเนี่ย
                    นั้นแหละครับผมก็สงสัยเนี่ยครับ

Comment

Originally posted by canivora View Post
                      PSU ตัวที่ 1 ใช้สำหรับการ์ดจออย่างเดียว / PSU ตัวที่ 2 ใช้สำหรับส่วนอื่นๆทั้งหมด

แต่ผมก็ไม่เคยลองนะ ไม่รู้ด้วยว่าทำแบบนี้จะมีปัญหาอะไรรึป่าว
                      เหรอครับ แต่ในใจผมคิดว่าจะเอาสาย PSU ตัวละสายมาต่อหนะครับเพราะการ์ดมันมี2ช่องเสียบไฟครับ

Comment

งง ครับ ดูมันยุ่งยากน่าดู

Comment

Originally posted by akee_99 View Post
                          งง ครับ ดูมันยุ่งยากน่าดู
                          ทั้งยุ่ง ทั้งยากเลยละครับ

Comment

ขายแล้วซื้อใหม่ ดีกว่าครับ ไม่รก ไม่ยุ่งยาก

Comment

Originally posted by vibe View Post
                              ขายแล้วซื้อใหม่ ดีกว่าครับ ไม่รก ไม่ยุ่งยาก
                              ครับ+++

Comment

Working...
                              X