Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่อง มีใคร Mod พัดลม ใส่ให้เจ้าตัวModemบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่อง มีใคร Mod พัดลม ใส่ให้เจ้าตัวModemบ้างครับ

อยากถามว่า เพื่อนๆ คนใด Mod พัดลมใส่ให้ตัวModemบ้างครับ

พอดี อยากจะMod ให้พัดลม 12Cm 1500Rpm (เน้นเสียงเบา) ใส่ให้Modem Thomson 536

แต่จะต่อสายออกไปให้เป็น แบบ USB เพื่อให้ดึงไฟจากUSB / ปกติ พัดลมจะเป็นแบบ 3-4 Pin

สามารถทำให้ พัดลม ต่อออกเป็นหัว USB ได้หรือไ่ม่ ใครทำได้บ้างแล้ว ช่วยแบ่งปันรูปถ่ายหน่อยครับ

จำได้ว่า ST536 ไม่ได้ใช้ไฟ 5V นี่ครับ ??

Comment

USB ไฟแค่ 5 V ครับ ถ้าพัดลมที่ใช้ไฟ 12v ก็หมดสิทธิ์ ต้องไปต่อไฟจากใน PC ออกมา

Comment

เรื่องพัดลม เราควรต่อไฟนอกไปเลียงพัดลมครับ ไม่ว่าจะเล่นพัดลมตัวน้อยๆ หรือพัดลมตัวบิ๊กๆ เพราะพัดลมมันคือมอเตอร์ครับ ถ้าเอาวงจรไปเลี้ยงไฟมันด้วย มันก็จะสร้างสัญญาณกวนย้อนลงไปในวงจร (ฉะนั้นถ้าทำได้ควรใช้ไฟนอกครับ)

Comment

ทำไมต้องยุ่งยากหาซื้อพัดลม Notebook มาให้โมเดมก็จบตัวละไม่ถึงร้อยแล้วหา USB HUB ที่มีไฟเลี้ยงมาต่อครับ ไม่ต้องงัดหรือโมให้เสียเงื่อนไขประกัน

Last edited by baraqkak; 20 Apr 2011, 12:41:04.

Comment

เออ..ก็เข้าท่าดี..

ตอนแรกผมคิดว่าจะทำแบบ หาพัดลมตัวเล็ก ขนาด3cm-4cm ร้านอมรขายตัวล่ะ 15-20 บาท เอามาติดให้มัน... (อาจจะติดไว้ตรงที่มีรูตะแกรง ดูดออก หรือเป่าเข้าไป)...

แต่เล่นอันใหญ่ไปเลยก็มันส์ดี 555+

Comment

ขอผมทำแบบนี้อ่ะคับ เวลาร้อนๆๆ มันชอบงอแง ผมเอาไอ้120แปะลงไป ไม่งอแงอีกเลย

Comment

Originally posted by runsuthi View Post

ขอผมทำแบบนี้อ่ะคับ เวลาร้อนๆๆ มันชอบงอแง ผมเอาไอ้120แปะลงไป ไม่งอแงอีกเลย
                แม้ๆๆๆ...... ไม่เทคยาไอซ์(น้ำแข็งแห้ง) ซะเลยล่ะ 555++

ว่าไปจัด แมวน้ำ หรือ ราดไนโตร แบบนี้ต้องลองดู... หุหุหุ เพื่อเราเตอร์จะแรง

Comment

เจ้า zink นั่น เผลอๆ จะแพง กว่า ตัวที่เอาไปแปะซะอีกแน่ะ

อย่าลืม ติด Delta 4000 รอบให้ด้วยนะครับ จะได้ OC ไป ถึง 5Ghz ได้ เอิ้กๆ

Comment

ใช้เป่ามาเกือบ ปีกว่า ตั้งแต่ใช้ Dlink 2640t

พัดลม USB 3 ใบพัด ให้ลมแรงกว่า Cooler Master 90 Cfm อีก เป่าคนก็ได้

Adapter 5 v 500 mA

เซ็ตนี้ราคา 70+25 = 95 บาท

ปรับความเร็วพัดลมด้วยการเปลี่ยน Adapter ผมมีขนาด 500 กับ 330 มิลลิแอมป์

Comment

Comment

Originally posted by Dokmai View Post
                        แม้ๆๆๆ...... ไม่เทคยาไอซ์(น้ำแข็งแห้ง) ซะเลยล่ะ 555++

ว่าไปจัด แมวน้ำ หรือ ราดไนโตร แบบนี้ต้องลองดู... หุหุหุ เพื่อเราเตอร์จะแรง

กะจะเอาของต้นโชว์สักหน่อย อายเลย อิอิ เก็บไว้ดีกว่าพัดลม ชมพู ของต้น 55555555555+

Comment

Originally posted by runsuthi View Post

555+ น่าลากไป 5 GHz จริงๆอ่ะคับ
                          โหดมาก

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

สุดยอดเลยครับ เดี๋ยวทำมั่ง

Comment

พัดลมสวยดีครับ ตัวเท่าไหร่นิ น่าจัดมาวางบน Router คงน่ามองขึ้นเยอะ

Comment

Working...
                              X