Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Lenovo Z460 ผมมีปัญหาครับ ใครใช้อยู่หรือรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Lenovo Z460 ผมมีปัญหาครับ ใครใช้อยู่หรือรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะครับ

ผมเจอปัญหาเรื่อง แบตหมดไวมาก ไม่ได้ทำไรมากมายเลย บางทีเปิดฟังเพลงอย่างเดียว ทิ้งไว้แปบจะหมดแล้ว แล้วไมค์นี่รู้สึกว่าจะใช้ไม่ได้เลย ลองอัดเสียงในโปรแกรมนีโร ก็ไม่ได้ คือ จะอัดเสียงเนี่ย ไมค์มันเหมือนไม่ทำงานเลยหรือพังก็ไม่รู้ เปิดไมค์ใน volume control แล้ว มันก็ยังใช้ไม่ได้ ไมค์เนี่ยมันจะเกี่ยวข้องกับไดรเวอร์เสียงด้วยไหมอะครับ ผมลง XP แต่ผมยังไม่ได้ลอง ไมค์ต่อภายนอกนะครับ แต่ระบบเสียงอื่นไม่มีปัญหาครับ ไดรเว่อร์ XP นี่ผมก็โหลดมาจากเว็บของเลโนโวเลยครับ ช่วยทีครับเรื่องไมค์ เครื่องซื้อมาได้เดือนกว่าครับ

spec core i5 480m
    nvidia g310m
    ram 4g
    hard 650g
    os xp
    แบต 6 cell

ลองไปลง Windows 7 ดูครับว่าเป็นไหม
    เพราะรู้สึกว่ารุ่นนี้จะไม่ Support XP
    ส่วนแบตหมดเร็วต้องลองปรับ Balance ดูนะครับคิดว่า Windows 7 Support มากกว่าใน Power Option ปรับได้หลายรูปแบบ

Comment

Originally posted by hesbond13 View Post
      ลองไปลง Windows 7 ดูครับว่าเป็นไหม
      เพราะรู้สึกว่ารุ่นนี้จะไม่ Support XP
      ส่วนแบตหมดเร็วต้องลองปรับ Balance ดูนะครับคิดว่า Windows 7 Support มากกว่าใน Power Option ปรับได้หลายรูปแบบ
      +1 ถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้น่าจะมีระบบ Optimus นะครับ

Comment

คือ ลง xp แล้วใช้ได้ทุกฟังก์ชั่นที่รุ่นนี้ใช้ได้เลยอะครับ แต่ติดที่ไมค์อย่างเดียว(ในตัว)มันอัดเสียงไม่ได้อะครับ รุ่นนี้ไม่มี Optimus มีแต่ Energy Management ครับ ขอบคุณคร้าบบ

Comment

การ์ดจอ NVIDIA มันกินไฟกว่าอยู่แล้วนี่ เป็นเรื่องธรรมดาล่ะนะ

Comment

แบตหมดไวนี่ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับถ้าพิมพ์งานเล่นเน็ตทั่วไปได้ 2 ชั่วโมงก็โอเคแล้วครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์หรือดูหนัง HD ก็อาจจะใช้งานได้น้อยลงไป ส่วนเรื่องเสียงนั้นลองอัดเสียผ่านโปรแกรมอื่นๆดูนะครับ

Comment

Working...
            X