Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดแรม ทำยังไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทดแรม ทำยังไงหรอครับ

พอดีทำไม่เปนอ่ะครับ

i3 530
    gigabyte GA-H55M-UD2H
    Kingston 2GB X2

ทดทำไมครับ
    overclockหรอ รายละเอียดหน่อยครับ

Comment

ปรับใน bios อ่ะครับ

Comment

รายละเอียดน้อยไปนิดครับ, เรื่องโอเวอร์คล็อก ผมไม่ค่อยถนัดครับ = =; ก้พอรู้บ้าง แต่ว่ารายละเอยีดน้อยเกินไปครับ

Comment

ผมจะ OC อ่ะครับตอนนี้ไปได้แล้วที่ 3.52 GHz แล้วบัสแรมวิ่งที่ 800 MHz FSB : DRAM = 4:20 ครับ

Comment

Ram รุ่นไหนอ่าาา

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post
              Ram รุ่นไหนอ่าาา
              Kingstone 2GB 2 ตัว (อันทั่วไปอ่ะ) Dual Chanal คับ

Comment

Originally posted by sarastage View Post
                Kingstone 2GB 2 ตัว (อันทั่วไปอ่ะ) Dual Chanal คับ
                1333 อ่านะ ก็ปรับในใบออสเลยครับให้วิ่งตามสเปกแรม

Comment

ถ้าไม่เคยปรับมาก่อนผมไม่แนะนำให้ปรับอะไรครับ ลองใช้ กูเกิล หา และอ่านวิธี การโอเวอร์คล๊อกครับ การเพิ่มไฟแค่ 0.01 มันมีเส้นแบ่งระหว่างการใช้งานได้ปรกติ กับ ไหม้และเครมไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by onspeeds View Post
                    ทดทำไมครับ
                    overclockหรอ รายละเอียดหน่อยครับ
                    สาวก AMD ใจดีจังเลยคับ มาตอบห้องนี้ด้วย

AMD Fighting ฮิฮิ

Comment

Originally posted by lotus123 View Post
                      ถ้าไม่เคยปรับมาก่อนผมไม่แนะนำให้ปรับอะไรครับ ลองใช้ กูเกิล หา และอ่านวิธี การโอเวอร์คล๊อกครับ การเพิ่มไฟแค่ 0.01 มันมีเส้นแบ่งระหว่างการใช้งานได้ปรกติ กับ ไหม้และเครมไม่ได้ครับ
                      แว๊กกก งั้นเมื่อวานผมปรับให้เพื่อนไป 1.4 นี่
                      โอ้!!!

Comment

Working...
                      X