overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member Franke's Avatar

Default Aoc If23 มี DEAD PIXEL สอบถามเรื่องประกันหน่อยครับ

AOC IF23 ซื้อมายังไม่ถึงเดีอนขึ้น DEAD PIXEL พร้อมกัน 4 จุด ต้องเป็นกื่จุดครับเขาถึงจะประกันให้ครับ พนักงานบอกว่า 5 จุด ประกันปีเดียว ถูกมั้ยครับ (เขาตอบเหมือนลำคาญเวลาผมถาม เหมือนพูดให้จบๆไป) รบกวนด้วยนะครับ ผมไม่อยากมอง DEAD PIXEL ไปทั้งปีครับ Y-Y

OverclockZone Member Patrick J's Avatar

ถ้าเป็น LCD TV 32" dead 5 จุด ผมยังไม่มีอารมเปลี่ยนเลยครับ คือมันมองไม่เห็นน่ะ นั่ง***ง 2 เมตร
    ส่วนจอคุณประกันกี่จุด กี่ปี อันนี้รอท่านอื่นมาตอบดีกว่า ถ้าให้แนะนำผมว่าลองโทรถามศูนย์เลยครับ

OverclockZone Member nasn1916's Avatar

ผมขอตอบตามที่ผมได้รับข้อมูลจากผู้ขายมานะครับ

ผมซื้อทีJIBพันทิพย์ประตูน้ำ ช่วงของเข้าล็อตแรก พนักงานบอกว่า 7 จุดครับ

ด้วยเหตุนี้ : ผมจึงเตรียมโปรแกรมและเช็คสินค้าไปประมาณครึ่ง ช.ม. เพื่อความแน่ใจ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่าสอบถามทางบริษัทอินแกรมดูอีกทีจะดีกว่านะครับ หรือจะลอง Service On site ดูเผื่อได้เพราะ 4 จุดนี่ก็ทรมานสายตาแย่แล้ว

OverclockZone Member Pochiko's Avatar

ตอนคอมมาร์ท ผมก็ได้ข้อมูลมาตามที่ท่าน nasn1916 ระบุครับ คือ 7 จุดเท่านั้น

ส่วนกรณีที่น้อยกว่า 7 จุดนี่ไม่มีทางรับเคลมแน่ๆครับ เพราะถ้าอลุ่มอล่วยอะไรที่อยู่นอกนโยบาย บริษัทก็อาจโดนร้องเรียนเรื่องมาตรฐานในการรับเคลมของลูกค้าแต่ละรายไม่เท่าเทียมกันครับ (ไม่นับกรณีที่มีกำลังภายใน...)

ผมเอะใจเรื่องระยะเวลาประกันครับ คุ้นๆว่า If23 นี่จะเคลมกับประกัน Ingram ที่เดียวเท่านั้น (ผิดพลาดขออภัย) และตอนคอมมาร์ทพนักงานขายก็ระบุว่า 3 ปี และ on-site service ครับ ดังนั้นถ้าให้ดีลอง confirm ระยะประกันกับทางร้านอีกทีน่าจะดีกว่าเพื่อป้องกันความเข้าใจผิดและความซื่อสัตย์ในการขายของร้านที่คุณซื้อจอครับ

OverclockZone Member kikutaeki's Avatar

ผมก็ซื้อคอมมาร์ทที่ผ่านมา เขาบอกประกัน 4 จุดขึ้นไป ระยะเวลา 3 ปี

เดี๋ยว 5 เดี๋ยว 7 ยังไงดีเนี่ย

OverclockZone Member excomics's Avatar

เอาละไง ของดี 555 ที่ทุกคนว่าคุ้ม

OverclockZone Member XNeo's Avatar
    แนวรถไฟใต้ดิน สุทธิสาร จอ DELL http://goo.gl/08Glg

เติมอีกข้อ ในกล่อง มันจะมี warranty card "ต้องเก็บ" ไว้นะครับ
    ถ้าไม่มี คนขายในงานคอมมาร์ทบอกผมว่าหมดประกันนะครับ

OverclockZone Member kikutaeki's Avatar

ช่ายยครับ ต้องรักษาบัตรนั้นเท่าชีวิต ของผมเป็นบัตรสีส้ม เขียนว่า บัตรรับประกันคุณภาพ 3 ปี AOC
    เขียนกำกับว่า โปรดแสดงบัตรรับประกันแก่ศูนย์บริการทุกครั้งเมื่อนำผลิตภัณฑ์เข้ารับบริการ อิอิอิ

สังสัยอีกเรื่องมาตรฐานการประกันหน้าจอเนี่ย ทำไมมันไม่เหมือนกันเลยอะ ยี่ห้อรุ่นเดียวกันแท้ๆ ปัดความรับผิดชอบรึเปล่า พูดแต่ปากเปล่า ถึงเวลาจริงๆ จะทำยังไงเนี่ย

แต่ เอเซอร์ตัวเก่าไม่มีบัตรก็เคลมได้ตัวใหม่เลย เพราะมีซีเรียลตัวเครื่อง

สงสารคนทำบัตรหายจัง จะทำยังไงละทีนี้

OverclockZone Member Pochiko's Avatar

เรื่องจำนวนจุดไม่เท่ากันนี่ อาจเป็นความผิดพลาดของพนักงานขายรึเปล่า?
    ส่วนประกันที่ระยะไม่เท่ากัน เพราะที่หนึ่งพูดถึงประกันร้าน ส่วนอีกที่เป็นประกันของบริษัทที่นำเข้า?

OverclockZone Member Franke's Avatar

เซงต่อไป

ผมสั่งมา8เครื่อง ให้ส่งให้ที่ร้าน แล้วให้มานั่งเช็คทีละเครื่อง เจอ dead ไปเครื่องเดียว1 จุด แล้วส่งคืนเลยคับ 1 เครื่อง
    http://picpost.overclockzone.com/new...39924580.html][/URL]

http://picpost.overclockzone.com/new...39924942.html][/URL]

OverclockZone Member yesternova's Avatar

เคยอยากได้เหมือนกันครับ แต่มันไม่มีกล้องติดมาด้วย เลยปล่อยผ่านไป

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

Quote Originally Posted by Pochiko View Post
    เรื่องจำนวนจุดไม่เท่ากันนี่ อาจเป็นความผิดพลาดของพนักงานขายรึเปล่า?
    ส่วนประกันที่ระยะไม่เท่ากัน เพราะที่หนึ่งพูดถึงประกันร้าน ส่วนอีกที่เป็นประกันของบริษัทที่นำเข้า?

ประกันแต่ละเจ้า กำหนดไม่เท่ากันมั้งครับ แต่ส่วนใหญ่มักจะต้อง5จุดขึ้นนะ

ยกเว้นว่าถ้าเกิดกลางจอ อันนี้ 4อาจจะขอเครมได้

OverclockZone Member sorry199's Avatar

เอ่อๆๆ ขอถามต่อได้มั้ยครับ
    ผมซื้อ e2243fw มา เมื่อวันที่ 1 เมษา มันมีเดเพิกเซลอยู่2จุดตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาเลย
    คือตอนซื้อเค้าก็ลองให้นะแต่ผมไม่ได้ดูเอง(โง่) มัวแต่มอง...คนขาย แล้วขอบจอฝั่งซ้ายมือ(ท่าหันหน้าจอเข้าหาตัวเรา) มันเป็นแถบเส้นๆตั้งแต่บนสุดยาวยันล่างสุดเลยครับ ความกว้างของเส้นประมาณครึ่งเซนได้ครับ มันจะเป็นลายเส้นๆยาวลงมาเลย อย่างนี้จะเอาไปส่งประกันได้มั้ยครับ

ปล.แต่จะว่าไปท่าไม่สังเกตุมันก็ไม่เห็นหรอกครับ

OverclockZone Member XNeo's Avatar
    แนวรถไฟใต้ดิน สุทธิสาร จอ DELL http://goo.gl/08Glg

^
    ^
    ผมฮาตรง

"มัวแต่มอง...คนขาย"

Bookmarks

Bookmarks