Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 22000 รวมจอ AMD เล่นเกมส์โลด... ครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by toptakachi View Post
    ok แล้วครับ ถ้าเป็นผมนะท่านเม่น ถ้าจอมันได้มาถึง 21.5 นิ้วแล้ว (1920 x 1080) เพิ่มอีกหน่อยจัด 23 นิ้วเลยยครับ ( SS 2333T) หรืออาจไม่ก็ลดเป็น 20 ครับ จะได้ไม่ต้องหนักที่การ์ดจอ
    ได้คืบจะเอาศอก..
    ได้ 1 ดอก ก็จะเอา 2

หึ อิอิ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
      คือเพื่อนผมเขาไม่ชอบจอใหญ่น่ะครับ เขาอ้างว่า นั่งดูใกล้ๆ แล้วปวดตา ตอนแรกว่าจะเอา 20 นิ้ว

แต่เพื่อนผมเขาอยากได้ Full HD ด้วยน่ะครับ... ผมก็เลยแนะนำว่า ขั้นต่ำ 21.5 นิ้วนะ มันก็ OK ครับ ตกลง....

จริงๆ เพื่อนผมเขามีงบรวมทั้งสิ้น 26000 บาท

แต่ผมจัดสเปกแบบเหลืองบกันไว้เป็นค่า Mouse + Keyboard + ลำโพง + USB Wireless Adapter อีกน่ะครับ....

วันนี้กะจะให้เพื่อนผมหมดไม่เกิน 25000 เป็นพอน่ะครับ....

เลิกงานคือเจอกัน แล้วลุยเลยครับ....

งั้นจัดไปเลยครับ อิอิ

Originally posted by Mr.iQ View Post

หึ อิอิ
      แล้วจะเอามั้ยละ

Comment

รบกวนถามนะครับถ้าผมประกอบตามเจ้าของกระทู้แต่ตัดCPU Cooler CM Hyper TX-3 มันจะเป็นยังไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by gbjokong View Post
          รบกวนถามนะครับถ้าผมประกอบตามเจ้าของกระทู้แต่ตัดCPU Cooler CM Hyper TX-3 มันจะเป็นยังไงบ้างครับ

ก็ดีครับ เล่นได้ ไม่มีปัญหา...

AMD ไม่ได้ร้อนครับ

แต่ที่เปลี่ยนซิงค์ไว้ให้ เพราะ AM3 ล็อตหลังเป็นต้นมา (กล่องเล็ก) พัดลมมันดังครับ รอบจัดมาก ปั่นไปเป็น 5000 - 6000 รอบน่ะครับ

ก็เลยเปลี่ยนซิงค์ไว้ ให้มันเงียบๆ ก็เท่านั้นเองน่ะครับ

ข้อมูลอ้างอิง :

AMD เย็น แต่ก็ทนความร้อนได้ดีไม่แพ้ Intel

พัดลมเดิมของ AMD เสียงดังจริงๆ

Comment

Originally posted by Mr.iQ View Post

หึ อิอิ

เป็นผม ผมก็เอา 23 นะครับ ต่างกัน 500 เอง อิอิอิ....

แต่นี่เครื่องเพื่อนผมครับ ช่างมัน....

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
              เป็นผม ผมก็เอา 23 นะครับ ต่างกัน 500 เอง อิอิอิ....

แต่นี่เครื่องเพื่อนผมครับ ช่างมัน....
              ตัว 2333t เพิ่ม 200 มั้งครับ อิอิ

Comment

PSU มีคนบอกว่าห้ามต่ำกว่า 550 w หรือคับ สำหรับกาดจอรุ่นนี้

Comment

raid max 630 watt = 1700 - 1800 .-

Comment

สรุป Spec ที่ได้มานะครับ...

มีการคลาดเคลื่อนเล็กน้อย เพราะ ของบางอย่างในร้าน Advice ไม่มี จึงต้องซื้อกับร้านอื่นที่แพงกว่านะครับ และของบางอย่างก็ไม่มีแล้ว จึงต้องเปลี่ยนรุ่น เช่น PSU เป็นต้น ผลก็คือ งบบานขึ้นน่ะครับ...!!!

และเพื่อนผมเขาก็ต้องกันงบไว้ซื้อ Joy Stick PS2 ของแท้ หูฟัง และ ลำโพง Microlab ชุดละ 1490 ด้วยน่ะครับ จึงต้องลดบางอย่างลงไปบ้าง แต่ก็ยังคงไว้ซื้อ Concept เดิมได้น่ะครับ

ขอบคุณ สำหรับทุก Comment นะครับ ที่ช่วยเหลือเด็กน้อย อ่อนด้อยประสบการณ์อย่างผม.... อิอิอิ

AMD Athlon II X4 640 3.0 GHz
                    Asrock 880GM-LE
                    Kingston DDR3 RAM GB Bus 1333 X2 (4GB)
                    Gigabyte HD6850 1 GB DDR5 Overclock (Core/mem : 820/4200)
                    HDD 1 TB SATA-II Samsung
                    LG DVD-RW SATA II 22X
                    PSU Scythe Gouriki III 600W 80+
                    Case ThermalTake V3 Black Edition
                    LED 21.5'' ACER (S221HQLBD)

Last edited by XP_armor; 25 Apr 2011, 08:40:47.

Comment

ที่ประกอบมาก็แจ่มแล้วครับ

Comment

ผมเองก็จะจัดชุดนี้เหมือนกันคับ เเต่ใจอยากเเต่ได้เมมบอดตัวอื่น พี่คิดว่าเป็นรุ่นไหนดีคับ เเล้วกาดร์จอตัวasus 6850มันต่างกับสเปกที่จัดมามากมัยคับ

Comment

แหล่มแล้ว

Comment

Originally posted by meverric View Post
                            ที่ประกอบมาก็แจ่มแล้วครับ

ขอบคุณครับ...

ใจจริงผมอยากให้เพื่อนผมได้เล่น Phenom II X4 840 น่ะครับ แต่ Advice ของผม TK ก็ตั้งราคาไว้ 3590 แพงเกินครับ

เล่น Athlon II X4 640 นี่แหละครับ ประหยัดกว่ากัน 400 บาท แน่ะ...

แต่ซิงค์เดิมนี่มันเสียงดังจริงๆ ครับ พัดลม กดไป 5600 รอบ....

ไว้รอบหน้าค่อยจับ TX-3 มาอัดโลดครับ....

Originally posted by Kiewzaar View Post
                            ผมเองก็จะจัดชุดนี้เหมือนกันคับ เเต่ใจอยากเเต่ได้เมมบอดตัวอื่น พี่คิดว่าเป็นรุ่นไหนดีคับ เเล้วกาดร์จอตัวasus 6850มันต่างกับสเปกที่จัดมามากมัยคับ

ส่วนตัวผมนะครับ... อันนี้อย่าว่ากันนะ...

ณ ตอนนี้ เวลานี้ ถ้าไม่เล่นบอร์ด Asrock ก็แปลว่า เราต้องการบอร์ดยี่ห้ออื่นที่ดีกว่านี้ ลูกเล่นมากกว่านี้ ถูกมั๊ยครับ ???

นั่นก็แปลว่า เราก็ต้องมองพวก ASUS , Gigabyte แล้ว ซึ่งยี่ห้อพวกนี้ ถ้าให้มานั่งเล่นบอร์ดระดับล่าง ตัวเล็กๆ มันดูจะไม่คุ้ม ไม่น่าเล่นครับ ในเมื่อ Asrock ที่มีราคาถูกกว่า แต่กลับให้อะไรที่มากกว่า

ถ้าจะเล่นพวก ASUS , Gigabyte ก็ต้องเล่นพวกตัวใหญ่ๆ ไปเลย....

แต่ว่า เร็วๆ นี้ อีกไม่นาน... ก็จะมีบอร์ด AM3+ ออกมาแล้ว...

ซึ่งถ้าเราด่วนซื้อบอร์ด AM3 ราคาแพงในตอนนี้ จะมีความรู้สึกที่ดูแล้วช้ำใจกว่า เพราะ ถ้าบอร์ด AM3+ เข้ามา เราก็ต้องอยากได้มันอีก หรือ เราจะ up CPU ในวันข้างหน้า เราก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกอยู่ดีครับ... ผลก็คือ เราต้องเสียเงิน 2 รอบ

ดังนั้น ส่วนตัวผม อยากจะแนะนำให้ซื้อของถูกในตอนนี้มากกว่าครับ มันเข้าเนื้อน้อยกว่า

แล้วในวันข้างหน้า เราซื้อบอร์ด AM3+ มา แต่จะใช้ CPU เดิม อย่าง Athlon II ก็ไม่มีปัญหาครับ มันยังรองรับอยู่ครับ....

ส่วนเรื่อง ASUS HD6850 Direct CU ก็นับว่า แรงกว่า HD6850 ปกติทั่วๆ ไปเล็กน้อย เพราะ มันถูก Overclock มาจากโรงงานครับ... Core/mem : 790/4000

ซึ่งเทียบราคา กับเนื้องาน และ Spec แล้ว อยากจะโหดทั้งที ไป Gigabyte HD6850 Overclock เลยดีกว่าครับ Core/mem : 820/4200 จากโรงงาน แรงกว่า เย็นกว่า ด้วยชุดระบายความร้อบแบบ Dual Fan ครับ....

แต่ถ้าจะเล่นของถูกเลย ก็ HIS HD6850 ครับ รายนั้นก็ไม่ได้มีอะไรหวือหวา เพราะ Core/mem ตามสเปกเดิมๆ แบบการ์ด Ref เลยครับ 775/4000 แต่ราคาตอนนี้ 5600 - 5650 เท่านั้นครับ (JIB , Advice)
                            ส่วนตัวผมก็กำลังใช้ HIS HD6850 นี่แหละครับ ดันซื้อตอนมันมาใหม่ๆ โดนไป 6190 โน่นแน่ะครับ.... ซวยขี้....

Comment

เอาผล Test Resident Evil 5 มาฝากให้ชมกันนะครับ...

Comment

ขอดูรูป ข้างใน CASE กับ จอหน่อยได้ปะคับ
                                ว่าสวยปะ

Comment

Working...
                                X