Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเกมสเปคนี้ เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านเกมสเปคนี้ เป็นไงบ้างครับ

มีตรงไหนควรเปลี่ยนแปลงบอกได้เลยครับ ร้านตจว.นอกๆเมือง5-6 เครื่องครับ

ใช้ระบบ Yes hdd ครับ(เครื่อง+งบน้อย มีhddไปก่อน)

ATHLON II X3 445----------------2350
    ASROCK 880GM-LE---------------1950 หรือ ASROCK M3A785GM-LE
    DDR3 ELIXIR 2G/1333 LT-------590
    WD 5000 AAKX------------------1190
    Tagan TG500-U37---------------1640
    Case เปล่า ~ ---------------------500
    PHILIPS LED 18.5" 191EL2SB/67----3150 หรือ PHILIPS LED 20" 202EL2SB/75----3650

ราคารวมจอ 11370 บาท **ราคานี้สั่งจากกรุงเทพ ส่งตจว.มาได้ครับ

** ทำไมใช้ Tagan แทนpsuติดเคสอ่ะ ลงทุนมากไปป่าว
    คือ psu แบบ PFC Active จ่ายไฟได้นิ่ง+ประหยัดไฟกว่าแบบ PFC Passive น่ะครับ

** ทำไมไม่เอา i3 2100 ไปล่ะ แรงกว่าi7 9xxอีก เมพใน3โลก
    เอ่อ...คือว่าผม...ยังมีสติครับ

** ทำไมไม่ทำระบบ no hdd อ่ะ สบายกว่านะ
    ตอนแรกงบน้อย เครื่องน้อย ผมว่ายังไม่คุ้มที่จะทำ no hdd น่ะครับ

** ทำไมไม่ใช้การ์ดจอแยกฟร่ะ
    ^^ ผมว่าจะใช้ออนบอด4250ไปก่อนน่ะครับ
    รอ 5670 ลดมาอีก เพราตอนนี้ 6670 จะออกมาแว้ว
    http://www.overclockzone.com/zolkorn...570/index.html

รบกวนทุกท่านชีแนะด้วยนะครับ
    Last edited by jamejazz; 20 Apr 2011, 21:58:19.

แนะนำให้ใช้บอร์ดที่มีการ์ดจอออนบอร์ดครับ เวลาการ์ดจอเสีย ไปเคลมก็ยังเปิดเครื่องเล่นได้

Comment

ASROCK880GM-LE

Comment

ขอบคุณครับ

ผมเองก็ลังเล ว่าใช้ออนบอด hd4250 *ASROCK 880GM-LE ไปพล่างๆก่อน

หรือว่าลงทุน XFX HD 5550 512MB DDR3----1200.- ดีคอม ไปเลยน่ะครับ ><

Comment

ถ้าสเปคตามนั้น ไม่โหดเท่าไร ลดPSUมาเป็น Antec450W ก็ได้นะครับ ลดไปหลายร้อย หลายเครื่องก็เป็นพันได้อยู่ครับ

Comment

x2 245 กับ x 3 445 เกมออนไล แรงต่างกันเยอะมั้ยครับ (ทั้งใช้ออนบอดและการ์ดจอแยก)

Originally posted by osk115 View Post
            ถ้าสเปคตามนั้น ไม่โหดเท่าไร ลดPSUมาเป็น Antec450W ก็ได้นะครับ ลดไปหลายร้อย หลายเครื่องก็เป็นพันได้อยู่ครับ
            Antec450W ผมก็อยากใช้อยู่เหมือนกัน แต่ติดตรงผมอยู่ ตจว.สั่งพวกร้านjib,แอดไว ลำบากน่ะครับ

ถ้ามีลิ้ง-เวปสั้งสินค้าแบบส่งตจว.ที่ราคาถูกกว่านี้ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ^^
            Last edited by jamejazz; 20 Apr 2011, 15:06:19.

Comment

ความลื่นต่างกันเยอะนะ
              เครื่องนึง ผมเคยใช้ X2 แล้วเปลี่ยนมาใช้ X3
              เล่นเกมแฟลชในเว็บ เปิดเกมออนไลน์สอง สามหน้าต่าง 3 คอร์ลื่นๆเลย

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ความลื่นต่างกันเยอะนะ
                เครื่องนึง ผมเคยใช้ X2 แล้วเปลี่ยนมาใช้ X3
                เล่นเกมแฟลชในเว็บ เปิดเกมออนไลน์สอง สามหน้าต่าง 3 คอร์ลื่นๆเลย
                อ้าก!! งั้นผมจัด x3 เลยครับ

x3+4250@700 ปรับ1024x720 ออนไลได้ทุกเกมใช่มั้ยครับ
                http://www.overclockzone.com/forums/...D4200-lt-lt-**

Comment

วันก่อนเจอทู้ขาย ASROCK 880GM-LE ราคา1350บาท หลายตัว ไม่มีประกัน-ฝาหลัง-กล่อง

ขว้าไม่ทัน+ไม่มีตังพอดี T^T

Comment

อยากบอกว่า 880GM-LE
                    ออนบอร์ดแรงแล้วนะครับ ออนไลน์ สบายมาก
                    ถ้าจะใส่แยก ขยับไปเล่นตัวที่ดีๆไปเลยครับ พวก4670 อะไรประมารนี้

Comment

880gm-le 1366*768 wc3เปิดได้เกือบสุดแน่ะ(เปิดสุดไม่ลื่นต้องลากอีก)

แต่มีการ์ดจอดีแล้วครับ เพราะถึง4250มันแรง แต่ยังไงมันก็น้อยกว่าการ์ดแยกตัวเบาๆนะ 5550ก็แรงกว่ามันแล้ว

cpuระยะยาวผมว่าเอาx3 ดีกว่านะ ให้มันลื่นเว่อๆ แล้วลูกค้าพอมันเล่นเครื่องแล้วมันลื่นๆมันจะติดใจ

เมนบอร์ดใช้นานใช้ยาว ดูgigabyte ma78LMT-s2 ดีกว่ามั้ง ชิพต่ำกว่า คุณภาพบอร์ดดีกว่าเยอะ(แค่ซิงค์NBก็แตกต่างแล้ว)

ใช้ยาวๆผมมั่นใจasrockตายก่อนgigแน่ๆ แถมราคาสองตัวเท่ากันด้วย

Comment

พวกประกันเจ้าไหน ที่ไม่ค่อยเอาของวนซ่อมมาให้ลูกค้าบ้างครับ *-*

Comment

เซ็ตนี้ก็แรงขี้แตกแล้วครับในระดับร้านเน็ต ตจว....ลากอีกนิด เกรียนร้อง .....เมพ
                          ขอเม้นท์นิดนึงใหนๆๆคุณก็เปิดกว้างแล้ว
                          ALTHON II X 2 245 ดีกว่าครับ จะหมดปัญหาไปเลยกับเรื่องเกรียนแอบเปิดหัว เจอกันมาหลายร้านแล้วครับ เดี๋ยวนี้เกรียน เมพๆๆเยอะ
                          vga จะมีหรือใม่ก็แล้วแต่ คุณจะเลือก
                          hdd เดี๋ยวนี้ ร้านใน กทม. เขาเริ่มเอา raid0 มาใช้แล้วนะครับ ร้านคุณ ตจว...ยังไม่ต้องก็ได้
                          detech 600w ก็พอแล้วครับ ร้านพี่ชายผมใช้ มา 3 ปีแล้วยังไม่ต้องเปลี่ยนซักเครื่อง ( ที่ร้านมี 40 เครื่อง )
                          .....แต่จัดชุดซะขนาดนี้ ตั้งใจจะเก็บ ชม..ละเท่าใหร่ครับ ชุดเมพเลยนะเนี่ย ( สเปคร้านเน็ต )

Comment

อย่าลืมบริหารจัดการร้านดีดีนะครับ สำคัญมากที่สุดยิ่งกว่าเรื่องอะไรเลย เช่น เรื่องลิขสิทธิ์ ค่าไฟ ความสะอาด พรบ.ร้านเกมส์ บัญชี เป็นต้นนะครับ ทำร้านเกมใครก็ทำได้ แต่จะมีกี่คนที่ทำแล้วประสปความสำเร็จ

Comment

Originally posted by jhahaha555 View Post
                              เซ็ตนี้ก็แรงขี้แตกแล้วครับในระดับร้านเน็ต ตจว....ลากอีกนิด เกรียนร้อง .....เมพ
                              ขอเม้นท์นิดนึงใหนๆๆคุณก็เปิดกว้างแล้ว
                              ALTHON II X 2 245 ดีกว่าครับ จะหมดปัญหาไปเลยกับเรื่องเกรียนแอบเปิดหัว เจอกันมาหลายร้านแล้วครับ เดี๋ยวนี้เกรียน เมพๆๆเยอะ
                              vga จะมีหรือใม่ก็แล้วแต่ คุณจะเลือก
                              hdd เดี๋ยวนี้ ร้านใน กทม. เขาเริ่มเอา raid0 มาใช้แล้วนะครับ ร้านคุณ ตจว...ยังไม่ต้องก็ได้
                              detech 600w ก็พอแล้วครับ ร้านพี่ชายผมใช้ มา 3 ปีแล้วยังไม่ต้องเปลี่ยนซักเครื่อง ( ที่ร้านมี 40 เครื่อง )
                              .....แต่จัดชุดซะขนาดนี้ ตั้งใจจะเก็บ ชม..ละเท่าใหร่ครับ ชุดเมพเลยนะเนี่ย ( สเปคร้านเน็ต )
                              เหอๆ มีบริการเปิดหัวให้เราด้วย(เสถียรป่าวไม่รู้) ตอนแรกผมอาจจะใช้ออนบอดดูไปก่อนน่ะครับ ส่วนราคาแถวบ้านผม ชม.ละ 20-15 บาทครับ
                              Originally posted by akiss View Post
                              อย่าลืมบริหารจัดการร้านดีดีนะครับ สำคัญมากที่สุดยิ่งกว่าเรื่องอะไรเลย เช่น เรื่องลิขสิทธิ์ ค่าไฟ ความสะอาด พรบ.ร้านเกมส์ บัญชี เป็นต้นนะครับ ทำร้านเกมใครก็ทำได้ แต่จะมีกี่คนที่ทำแล้วประสปความสำเร็จ
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X