Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฟลชไดร์ไฟล์หายหมดช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฟลชไดร์ไฟล์หายหมดช่วยทีครับ

ไฟล์หายไปครับ กดโชซ่อนไฟล์แล้วก็ไม่เจอครับพิมH:\> attrib *.* -s -h -a -r /d /s เพื่อให้มันโชไฟล์ที่ซ่อนทั้งหมดก็ยังไม่เจอ แต่เช็กจากพร็อบเพอร์ตี้แล้วยังมีความจุอยุ่เท่าเดิมในแฟล็ตไดร์ มีแต่โฟลเดอร์ RECYCLER อันเดียว เข้าโฟลเดอร์นี้ไป ก็เจอโฟลเดอร์S-1-6-21-9432276501-9644491937-600003330-2300เข้าไปอีกก็เจอไฟล์ Desktop.ini กับ openfiles.exe พอกดรัน openfiles.exe มันก็ให้ปิดโปรแกรมครับ ผมใช้WIN7 64bit ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณครับ

...

Comment

แล้วความจุถูกใช้ไปไหมครับ

Comment

ถูกใช้ไปครับ

Comment

ติดไวรัสหรือเปล่า ทั้งเครื่องที่เปิดและแฟลทไดร์ ลองเอาแฟลทไดร์ไปสแกนไวรัส ที่เครื่องอื่นดู

Comment

สแกนด้วย NOD32ver4 แล้วอะครับ มีไวรัสในแฟล็ตไดร์มันก็กำจัดไปแต่ไฟล์ก็ยังไม่ขึ้นอยู่ดีครับ

พื้นที่ถูกใช้ไปเท่าเดิมแต่มันว่างหมดเลยครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ไวรัสซอนไฟล์ไว้ ในบางตัวนอกจากซ่อนแล้วมนยังสร้างตัวเองขึ้นมาแทนด้วยเผลอไปกดเข้าหละก็งานเข้าแน่ๆ

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
                  ไวรัสซอนไฟล์ไว้ ในบางตัวนอกจากซ่อนแล้วมนยังสร้างตัวเองขึ้นมาแทนด้วยเผลอไปกดเข้าหละก็งานเข้าแน่ๆ
                  ไม่รู้มันซ่อนไหว้ไหนอะครับ ทั้งแฟลชไดร์มีแค่โฟลเดอร์เดียวอะ กดไอที่ซ่อนออกหมดแล้วก็ยังไม่เห็นไฟล์งานเลยอะครับ

Comment

l;ติดไวรัสแล้วครับ แนะนำว่าเอาไปสแกนกำเครื่องที่ยังไม่ติดก่อนแล้วค่อยใช้คำสั่งแสดงไฟล์ เพราะถ้าไฟล์ไวรัสมันยังรันอยู่ในเครื่องทำยังไงก็จาไม่เจอหล่ะครับ

Comment

Originally posted by Edward2009 View Post
                      l;ติดไวรัสแล้วครับ แนะนำว่าเอาไปสแกนกำเครื่องที่ยังไม่ติดก่อนแล้วค่อยใช้คำสั่งแสดงไฟล์ เพราะถ้าไฟล์ไวรัสมันยังรันอยู่ในเครื่องทำยังไงก็จาไม่เจอหล่ะครับ
                      ขอลองดูแปปครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X