Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ HD 6850 อยู่ครับ จะซื้ออีกตัวมา CrossFire แต่...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ HD 6850 อยู่ครับ จะซื้ออีกตัวมา CrossFire แต่...

ผมใช้ HD 6850 อยู่ครับ จะซื้ออีกตัวมา CrossFire แต่ ผมใช้เมนบอร์ด GA-880GA-UD3H สเปคมันเขียนว่า

1 x PCI Express 2.0 x16 slot, running at x16 (PCIEX16)
    1 x PCI Express 2.0 x16 slot, running at x4 (PCIEX4)

ช่องแรก x16 ช่องสอง x4 มันจะมีผลอะไรหรอครับ หรือว่าช่องที่สอง จะเร็วไม่เท่าช่องแรก ผมไม่ค่อยเข้าใจ ช่วยอธิบายทีครับ

ไช้รุ้นเดียวกันนะ แต่ตอนซื่อที่ร้าน TK เข้าบอกว่าครอสไฟร์ไม่ได้อะ เซงเลยไม่รู้จริงป่ะนะครับ รอผู้รู้ดีฟ่า

Comment

มีคนบอกว่า มันจะหน่วงแต่ผมกลับไม่รู้สึกแบบนั้น

เคยทำ 5770 CF x16 & x4

ผลที่ได้ก็เยี่ยมไม่หน่วงอย่างที่เค้าร่ำลือกันเลย ของแบบนี้มันบอกกันยากลองใช้เองแล้วจะรู้

ถ้าสงสัยไปถามท่าน "วี" สิ 6850 CF x16 & x4 เหมือนกัน

Comment

ไม่ค่อยต่างมากครับ นิดๆเอง

Comment

Originally posted by mookvstry View Post
          มีคนบอกว่า มันจะหน่วงแต่ผมกลับไม่รู้สึกแบบนั้น

ผลที่ได้ก็เยี่ยมไม่หน่วงอย่างที่เค้าร่ำลือกันเลย ของแบบนี้มันบอกกันยากลองใช้เองแล้วจะรู้

ถ้าสงสัยไปถามท่าน "วี" สิ 6850 CF x16 & x4 เหมือนกัน

ขอบคุณครับ แต่ผมไม่รู้จัก ท่าน "วี" อ่ะ

Comment

รอซักพักเดี๋ยวเขาก็มาตอบเองแหละ 555+

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...6850-CF-16x-4x

cf ได้ครัล

Comment

แล้วเมนบอด ตัวอื่น มัน เป็น 16x ทั้ง2 ช่อง เปล่าคับ หรือว่ามันก็ 16x 4x แบบนี้

Comment

x16 2 ช่อง ไม่มีใน MB ราคาถูกๆโอเคนะ *-*

Comment

16x ทั้ง2ช่อง ราคา mb 5000+ ครับ
                    ต่ำกว่านั้นมากสุดที่ 8x+8x ครับ

Comment

Originally posted by mookvstry View Post

5770 CF x16 & x4
                      ทำแล้วframerate 1920* 1080 เพิ่มขึ้นเท่าไรครับ แล้วเพิ่มขึ้นถึง1.5เท่าไหม

Comment

16x16 กะ 16x4 สำหรับแดงใช้งานจริงแทบไม่แตกต่างครับ
                        ผิดกะอีกฝ่าย ฝั่งเขียวจะเห็นผลชัดเจนเลย

Comment

Originally posted by phiphob View Post
                          16x16 กะ 16x4 สำหรับแดงใช้งานจริงแทบไม่แตกต่างครับ
                          ผิดกะอีกฝ่าย ฝั่งเขียวจะเห็นผลชัดเจนเลย
                          ผมว่าชัดเจนนะครับ ท่านวีก็เทสให้ดูแล้วว่ามันต่างกันยังไง

Comment

อยากได้ 16x เต็มๆ สองช่อง CF มาซื้อบอร์ดตัวในลายเซ็นต์ผมได้ครับ ขายให้ถูกๆ มีประกันเหลือๆ ^^

Comment

Originally posted by MeePoohzz View Post
                              ผมว่าชัดเจนนะครับ ท่านวีก็เทสให้ดูแล้วว่ามันต่างกันยังไง
                              ไม่ว่ากันครับ ผมแค่ออกความคิดเห็น
                              ผมก็ชอบเล่นการ์ดเหมือนกัน จับมาเกือบจะทุกรุ่น(ทั้งแดงและเขียว)
                              เล่นเองเทสเอง ผมคงไม่ยึดผลเทสจากท่านอื่นครับ

Comment

Working...
                              X