Announcement

Collapse
No announcement yet.

วีนนีโชคร้ายที่สุดเลย อะไรจะขนาดนี้!!!!!!!!!!!!!!! + มีคำถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วีนนีโชคร้ายที่สุดเลย อะไรจะขนาดนี้!!!!!!!!!!!!!!! + มีคำถาม

คืออว่าวันนี้ ผมมีความคิดที่จะปัดฝุ่นพัดลม ของคอม ทั้งหมด 3 ตัว คือ พัดลมหลัง พัดลมใหน้า
    และตัวเป่าข้าง G view รุ่น I ผมก็ถอดพัดลมมาทำความสะอาดปกติ ตอนบ่าย 2 โมง
    ปรากฏผมก้ต่อพัดลมตามเติม แต่ เอ ทำไมไม่ยอมบูต ผมก็เลยเปิดหนังสือ เขาบอกว่าไม่มีเสียง บี๊บ
    ก็คือ ซีพียู หรือ เมนบอร์ดเสีย ผมก็เอาหละหว่า งานงอกแล้ว แต่ก็คิดว่า เราเคยเป่้นตอนการ์ดจอเสียบไม่สนิทนี่หว่า ก็เลยถอดการ์ดจอออก แล้วบูติ ปรากฏ ไม่มีเสียงอีก เราก็ เฮ้ย มันต้องมี เสียง บิ๊บซิ ตามหนังสือ่า ผมก็เลยเหลือบไปเห็น โอ้แม่เจ้า !!!!!! ร้านที่ประะกอบให้ผม ไม่ได้เสียบสาย Speaker มา แล้วมันก็ไม่ได้แถมมาด้วย เอาหละหว่า ตูจะรู้ไหมเนี่ย อะไรเสีย ผมก็เลย พยายามถอดการ์ดจอออก แต่ ปรากกฏว่า น๊อตที่ยึดระหว่างการ์ดจอกับเคส มันเกลียวหาย ล๊อคไม่ได้ ขยับการ์ดที หลุด เลย ผมก็ ไอร้านนี้มันเxิ้ย จริง แม่ง ทำไม สัพเพร่าขนาดนี้ ผมก็ว่า ทำไมการ์ดจอผมเดี่ยวก็ x1 เดีย่วก็ x16 ผมก้รื้อทั้วบ้านเลย หาน๊อตตัวเล็กใส่ๆแทน เมื่อหาน๊อตได้ ผมก็จัดการใส่แทน กับ ถอดแรมแรมออก สลับไปสลับมา ด้วยความโมโหร้าน ปรากฏว่า มือแรงไปนิด ศอกไปโดนฝาเคสตก

พระเจ้า !!!!!!!!!!!!!!

สายพัดลมเป่าด้านข้าง ขาดกระจุย เลย สายเสียบ speaker ก็ไม่มี ายพัดลมก้ขาด น๊อตยึดการ์ดก็ไม่มีเกลียว แถมยังบูตไม่ติด และไม่รู้ว่าอะไรเสียอีกกกกกกกกกก ผมก็คิดว่า แม่ด่าเละแน่เลย ทำคอมพังอีกแล้ว ผมก็เลยพยายามถอดเข้าๆๆออกๆๆ อยู่อย่างนั้น ประมาณ 2 ชม ปรากฏ แม่เจ้า คอมติดแล้ว เย้ๆๆๆๆๆ ปรากฏ ถอดแรมออกไป 1 แผง ติดเลย ไอเราก็สงสัย ทำไมถอดตอนแรกไม่ติดหว่า ชั้งมัน ติดได้้ก็พอ พัดลมสะอาดกิ้ง แต่ สายขาด ไม่ได้ใช้ กลายเป็น

Win 7 64 bit ใช้แรมแค่ 2 GB ตาย*** เล่นเกมไม่ได้อีก แรมไม่พอ เปิดเครือ่งมากแรมสูบไป เกือบ 50 %ผมก็ไม่กล้าเสี่ยงเสียบแรมอีกแผง กลัวบูตไม่คิดิีด แถมเปิดเคสโล่งเลย เฮ้อ พร่ามมาซะยาวจะถามว่า

1 สายพัดลมที่ขาดนี่ มีเฉพาะตัวพัดลมของ G view รุ่น I ขายแยกไหม
    2 ไอสาย Speaker มีแยกขายตามท้องตลาดไหมครับ

3 ไอ 2 อย่างนี้ ถ้ามีขาย ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

รูปมาแล้ว

Last edited by ไซย่า; 20 Apr 2011, 20:46:00.

ที่ อมร ผมว่ามีนะครับส่วนตามร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ต่างๆ ต้องลองเข้าไปถามดูอะครับ

Comment

มี ทั้ง 2 อย่าง เลยรึเปล่าครีบ

Comment

สายพัดลมขาด บัดกรีต่อเอาไม่ได้เหรอ
        สาย speaker ถ้าแบบบ้านๆๆก้พอมีนะ ตามร้านซ่อมคอม น่าจะมี
        ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะดีมั่กๆๆ รูปมือถือก็ได้ เผื่อท่านอื่นจะมีไอเดียดีๆๆมาช่วยกันแก้ใข

Comment

Speaker ไปร้านซ่อมคอมขอซื้อเขาก็ได้ถ้าเจอแบบว่าใจดีเขาก็ให้ฟรีผมไป pantip ขอซื้อเขาก็ให้ฟรี

Comment

อ่านเรื่องท่านสนุกดี รื้อคอมอีกรอบซิท่าน ^^

Comment

Speaker ไปร้านซ่อมคอมขอซื้อเขาก็ได้ถ้าเจอแบบว่าใจดีเขาก็ให้ฟรีผมไป pantip ขอซื้อเขาก็ให้ฟรี
              ไอร้านอะ มันหายไปแล้ว

สายพัดลมขาด บัดกรีต่อเอาไม่ได้เหรอ
              ผมไม่มีความรู็ครับ และไม่มีอุปกรณ์เลย สายมันไม่ได้ขาดออกจากกันอะครับ มันขาดออกจากที่มันม้วนขดไว้กับทองแดงตรงพัดลมเลยอะครับ

ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะดีมั่กๆๆ รูปมือถือก็ได้ เผื่อท่านอื่นจะมีไอเดียดีๆๆมาช่วยกันแก้ใข
              มันไม่ค่อยชัดอะครับ ถ่ายมา ท่านกูไม่รุ้เรื่องแน่ครับ เนื่องจากกล้องมันใกล้เสีย+

อ่านเรื่องท่านสนุกดี รื้อคอมอีกรอบซิท่าน ^^
              อิอิ กะอยู่ครับท่าน
              Last edited by ไซย่า; 20 Apr 2011, 18:01:33.

Comment

สายมันขาดตรงผมดำดำๆไว้อะ ยังกะ สายมันหลุดออกมาอะครับ
                Last edited by ไซย่า; 20 Apr 2011, 18:08:31.

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post

สมมตินี้ คือพัลมของผม เห็นสายสีแดงๆนั้นไหมครับ นั้นแหละครับ ที่หลุดออกมาจากพัดลมนั้นแหละครับ ถือมันไม่ได้ขาดออกจากกันอะครับ
                  งานงอกแล้วล่ะครับ - - สงสัยตรงเปลี่ยนอย่างเดียว

ปล. ผมก็ win7 64bit แรม2GB ก็เล่นเกมได้ปกตินะ (Crysis 2)
                  Last edited by CE_MUT; 20 Apr 2011, 18:09:39.

Comment

สา่ยขาด...ถ้าไม่น่าเกลียดมาก...ต่อได้ครับ
                    ส่วน speaker ต้องหาตามร้านไม่ก็พันทิพย์มีชัวร์
                    ...
                    ทำคอมต้องใจเย็นๆครับ...พลาดมาเยอะ...เสียไปหลายเหมือนกัน
                    เพื่อนผมฉุนคอม...ตบไปที...แรมหลุดแบบไม่รู้ตัว...เปิดคอม...ควันขึ้นเลย...แรมไหม้!!!

Comment

555555

สา่ยขาด...ถ้าไม่น่าเกลียดมาก...ต่อได้ครับ
                      มันขาดแบบ คือ ถือสายแล้วไม่รู้จะต่อกับอะไรเลยครับ มันขาดจาก ตัวพัดลมเลย ไม่ได้ขาดออกจากกัน คือ ตอนหล่น สายไฟมันกระชาก ดึงกันขาดเลยอะครับ

Comment

กรณ๊แบบท่านผมเจอมาแล้วบางทีมันมีฝุ่นเข้าซอกเล็กๆเลยมองไม่เห็น จับล้างให้สะอาดสนิท แต่ที่ซวยกว่าท่าน เป่าฝุ่นออกท่าไหนไม่รู้ พัดลมซิ้ง CPU เดิมๆใบพัดปลิวว่อน 3 ใบ ฉิ-บ-ห-า-ย ประกันขาดทันที ใจหายแว๊บเลยครับแม้จะซื้อซิ้งใหม่ไม่ยากแต่ว่าประกันหาย T T

Comment

ปล. ผมก็ win7 64bit แรม2GB ก็เล่นเกมได้ปกตินะ (Crysis 2)
                          ผมเล่น Red Faction Guerrilla กินแรม ทั้งหมด 81 % แต่พอเข้า GTA IV เหลือแรมแค่ 1 mb เกมกระตุกเลยอ่า

กรณ๊แบบท่านผมเจอมาแล้วบางทีมันมีฝุ่นเข้าซอกเล็กๆเลยมองไม่เห็น จับล้างให้สะอาดสนิท แต่ที่ซวยกว่าท่าน เป่าฝุ่นออกท่าไหนไม่รู้ พัดลมซิ้ง CPU เดิมๆใบพัดปลิวว่อน 3 ใบ ฉิ-บ-ห-า-ย ประกันขาดทันที ใจหายแว๊บเลยครับแม้จะซื้อซิ้งใหม่ไม่ยากแต่ว่าประกันหาย T T
                          กลายเป็นเรื่อง ฮาซะได้ 5555555
                          Last edited by ไซย่า; 20 Apr 2011, 18:20:38.

Comment

ส่งร้านซ่อมคอม สายพัดลมขาดต่อได้ครับ ถึงมันจะขาดข้างในก็เถอะ ให้ช่างเข้าต่อให้แล้วบอกให้เขาหาสายมาต่อลำโพงให้ด้วย

Comment

ค่าบริการประมาณเท่าไรห่เหรอครับ ถือ ผมไม่อยากถูกโก่งราคาไปหน่อยอา่

Comment

Working...
                              X