Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ HDD เก็บข้อมูลหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ HDD เก็บข้อมูลหน่อยครับ

จะซื้อ HDD 1TB มาเก็บข้อมูลอย่างเดียวพวก เพลง หนัง รูป ไม่ลง os

อยากจะถามว่าจะซื้อ HDD รุ่นไหนดีครับ GREEN ดีไหมเพราะผมเน้นเก็บข้อมูลอย่างเดียว หรือ SAMSUNG ดี ตัดสินใจไม่ถูกเลย
    Last edited by tanmax01; 20 Apr 2011, 18:43:14.

Green ก็โอเคครับ ไม่แพงดี ส่วนตัวผมใช้ Blue 1TB ใช้เก็บข้อมูลอยู่ครับ อีกตัวเป็น Hitachi1TB ก็ทนดีนะครับ

samsung แรง เร็วดีครับ แต่เท่าที่เพือนๆและคนรู้จักใช้ๆกันมา ถ้าระบบไฟไม่ดีไปง่ายครับssแต่ของเค้าแรงและเร็วจริงๆครับ

Comment

ตอนนี้มองๆ Green กับ Hitachi แต่ Green เห็นว่าปัญหาเยอะถ้าเอามาเก็บข้อมูลคงไม่มีปัญหาน่ะครับ

Comment

ผมใช้Greenเก็บข้อมูลครับ มี2ลูก 800 กับ1TBยังไม่เคยดื้อครับ ขอแค่เก็บดีๆก็พอครับ

Comment

Green เอามาเก็บข้อมูลไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ เน้นทีป่ระกันดีๆด้วยก็ดีครับ

ที่สำคัญก็ PSU ดีๆซักตัวครับไฟนิ่งๆหน่อยทำให้ฮาร์ดดิสก์ปัญหาน้อยไปเยอะเลยครับ

และถ้าไม่มีUPSเวลาฝนตกหนักก็พักเครื่องปิดเพื่อเซฟด้วยก็ได้ครับ เผื่อไฟตกหรือกระชากแรงๆ ฮาร์ดดิสก์ได้ไม่โดนลูกหลงbadไปกับเค้าด้วยนะครับ

Comment

ใช้อยู่ 2ยี่ห้อครับ sumsung กะWD (ซัมซุงลูกละ1tb wd ลูกดำ1tbลูกเขียว 2tb ) ใช้ได้ดีเลย ผมไว้เก็บfull hdล้วนๆ กะlive สาวๆ
            โดยเฉพาะ ตัวดำ ทนมาก เพราะต่อกะเครื่องไว้ โหลดบิท มาพักแล้วรอโอนใส อีก3ลูก ตลอด

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ นั้นตัดสินใจเอา wd เขียวไว้เป็นไดร์โหลดบิทแล้วกัน
              Last edited by tanmax01; 20 Apr 2011, 20:58:10.

Comment

Working...
              X