Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีสายไฟที่ไว้ต่อกะพัดลม cpuโดยตรงไหมครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีสายไฟที่ไว้ต่อกะพัดลม cpuโดยตรงไหมครับ??

มีสายไฟที่ไว้ต่อกะพัดลม cpuโดยตรงไหมครับ??
    พอดีเปิดเครื่องบางครั้งพัดลมcpuหมุน ถ้าวันหลังมาปเดอีกไม่หมุนก็มี ไมได้ไปแตะไรมันเลยนะ - -"

เลยอยากทราบว่า
    มีสายไฟอะไรที่จะต่อเข้ากับสายไฟพัดลมCPUเลยไม๊ครับ
    (สายที่แปลงจาก power supply หรืออะรก็ได้ครับ โดยไม่ต้องผ่าน Mainboardมีไม๊ครับ)

ขอบคุงครับ

ปล.
    --------------------------------------------------------------------------------

ลืมบกครับ ว่าพัดลม ผมเพิ่งซื้อมาใหม่เลยครับ ของ QuadCore เลยครับ ซื้อมา 500บาท - -"
    ตอนใส่มันก็หมุน ผมไม่เข้าใจนะ พอวันต่อมาก็ไม่หมุน วันถัดไปหมุน มันเปงที่เมนบอดปะ
    Last edited by GreatVirus; 2 Dec 2007, 22:41:34.

ถ้าไม่ต่อผ่านบอด บอดมันจาฟ้องอยุนั่นแหละ ว่าcpuไม่มีพัดลมหงะ

เรื่องพัดลมไม่หมุนนี่ ลองเชคสายไฟ พัดลมดูนะคับ

Comment

ขอบคุงว่า ไม่ได้ขยับอะไรมันเลยมันก็ยังไม่ติดอ่ะครับ
      พออีกสักพัก ครึ่งชั่วโมงไปเปิดเครื่องใหม่ มันดันพัด

อะไรของมัน -o-"

Comment

มีงับ แต่ม่ายรู้ว่ามีขายแยกไหม มากับ พัดลมบางรุ่นอะมันจะมี ขั้วเป็นแบบ เสียบเข้า M/B แต่จะมีตัวแปลงเป็น molex ให้ด้วย

ถ้า พัดลมท่านหมุนมั่งม่ายหมุนมั่งนี้ อาจจะฝุ่น หรือ PSU/พัดลม ท่านถึงชอบๆ แล้วมั่งละงับ =="
        Attached Files
        Last edited by Teardrop; 2 Dec 2007, 21:53:06.

Comment

เปลี่ยนเป็นพัดลมดีๆเถอะครับท่าน

Comment

พัดลมเดิมตัวไม่กี่ร้อยเองหนิครับ ...
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลืมบกครับ ว่าพัดลม ผมเพิ่งซื้อมาใหม่เลยครับ ของ QuadCore เลยครับ ซื้อมา 500บาท - -"
              ตอนใส่มันก็หมุน ผมไม่เข้าใจนะ พอวันต่อมาก็ไม่หมุน วันถัดไปหมุน มันเปงที่เมนบอดปะ

Comment

*-*

Comment

Working...
                X