Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อsound card External

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อsound card External

ซื้อการ์ดซาวExternal มาต่อNotebook ต้องทำอะไรมั้งไหมคับ ต้องลบซาวออนบอร์ดออกไหมคับ
    หรือต้องไปปิดตรงไหนไหมคับ ตอนนี้ซื้อมาแล้ว ลงซ่อนลงไปแล้ว เลยอยากร้ว่าต้องลบDriver sound on ทิ้งไปไหม
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

แค่หน้านี้เลือกให้เป็น soundcard เราก็พอ
    Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:21:41.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      แค่หน้านี้เลือกให้เป็น soundcard เราก็พอ
      ขอบคุณคับ ท่านเรือรบ ผมซื้อdigital SXมาตามที่ท่านเรือรบบอก ถูกใจมากๆๆๆ
      เสียงดีมาก ขนาดเอาลำโพงธรรมดามาต่อยังเสียงดีขึ้นเยอะเลย
      ขอบคุณมากคับ

Comment

ไม่ทราบว่า 2zs notebook vs digital music sx ตัวไหน เสียงดีกว่ากันครับ

Comment

ผมก้เพิ่งถอย SB digital music sx มาใช้กับNB ที่เห้นชัดๆเลยก้คือเสียงเบสแน่นกว่า ตัว Audigy2ZS มากเลยครับ แต่เบิร์นไป 50 ชม.

Comment

CS4398 รุ่น top ใน digital music sx ไม่ทำให้ผิดหวัง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              CS4398 รุ่น top ใน digital music sx ไม่ทำให้ผิดหวัง

แสดงว่าดีที่สุดแล้วใช่ไหมคัรบอันนี้

แล้ว cs4398 นี่มันมีในทุกๆ sx ใช่ไหม
              ไม่ใช่เหมือน live 5.1 ใช่ไหม ที่ว่ามีหลาย รุ่น 0100, 0220,0060 ไรเงี้ย

จะได้ซื้อได้เรยโดยไม่ต้องเลือก

Comment

Originally posted by natchan View Post
                แสดงว่าดีที่สุดแล้วใช่ไหมคัรบอันนี้

แล้ว cs4398 นี่มันมีในทุกๆ sx ใช่ไหม
                ไม่ใช่เหมือน live 5.1 ใช่ไหม ที่ว่ามีหลาย รุ่น 0100, 0220,0060 ไรเงี้ย

จะได้ซื้อได้เรยโดยไม่ต้องเลือก
                มันใช้ได้แค่ลำโพง2.1นะงับ(เห็นท่านเรือรบบอก) ผมพึ่งซื้อมา เห็นมีรูเสียบรูเดี่ยวเหมือนกัน
                ส่วนอีกรูLine outเป็นJACK ขาวแดง แต่มีปลักแปลงให้ใช้Mini Jack ได้ผมเลยยังไม่ได้ลอง ว่าเสียบลำโพงเกินกว่า 2.1ได้ไหม
                แต่ถ้าถาม ถ้าจะซื้อต้องรีบไปซื้อทั้งพันทิพย์ประตูน้ำม่มีขายแล้ว
                ผมไปวันนี้เดินหาที่HWทุกสาขา เหลือที่สาขาชั้น1ในสุดเหลือยู่2ตัวสุดท้าย
                ถามคนขาย เข้าบอกไม่มีผลิตแล้วนะคับ

Comment

Working...
                X