Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกหน่อย...มันคืออุณภูมิอะไร ? ทำไมมันสูงจังอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกหน่อย...มันคืออุณภูมิอะไร ? ทำไมมันสูงจังอ่ะคับ

คือผมพึ่งจาเปลี่ยนบอร์ดเป็น P5K-R น่ะคับ

ลองเช็คอุณหภูมิดูแล้ว..มันมีไอ้สองตัวที่วงแดงๆ ไว้ในรูปน่ะคับ ผมข้องใจว่า
    มันเป็นอุณหภูมิอะไร รู้แต่เพียงว่า ท่าทางมันจะร้อน น่ะคับ (ตอนใช้บอร์ด asrock ไม่ขึ้นถึงขนาดนี้) เลยกังวลๆ น่ะคับ

อีกเรื่องนึง คือว่า ผมพึ่งเปลี่ยนมาใช้ PSU ของenermax น่ะคับ เห็นมันมีปลักเสียบพัดลมติดมาด้วย หน้าตาคล้ายๆกับของ พัดลม CPU น่ะคับ ไอ้สายนี้..เราต้องเสียบป่ะคับ แล้วมันคือพัดลมตัวไหนอ่ะ ตอนนี้ผมเสียบไว้ตรงปลั๊กข้าง ฮีทไปท์ น่ะคับ มันมีผลอะไรหรือป่าวคับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะคับ ขอบคุณครับ
    Last edited by bignote; 13 Oct 2008, 12:51:59.

core ตรงนั้นน่าจะเป็น GPU หรือ ตัว vga ครับ
    อีกอัน aux นี่ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็น psu หรือเปล่า

Comment

เล็กเกิน
      AUX คล้ายๆ จะเป็น ความร้อนของ PSU นะ ซึ่งที่เมนบอร์ดไม่มีตัววัด จึงคิดว่าเซ็นเซอร์ เอ๋อ นะ 555+
      *ของผมติดลบ 2 แนะ หุหุหุ

Last edited by TWK.; 2 Dec 2007, 20:09:12.

Comment

ง่ะ...แล้วทำไมของผมมันร้อนซะไฟลุก ขนาดนั้นล่ะคับ เนี่ย ไอ้ AUX อ่ะ 119 แน่ะ

Comment

Originally posted by bignote View Post
          ง่ะ...แล้วทำไมของผมมันร้อนซะไฟลุก ขนาดนั้นล่ะคับ เนี่ย ไอ้ AUX อ่ะ 119 แน่ะ
          มันเพี้ยนนะ

Comment

ของผม 127 ครับ 555
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แล้วไอ้สายพัดลมที่ผมถามไว่ด้านบนนั่นน่ะคับ คือยังไงซะก็ต้องเสียบใช่ป่ะคับ ถ้าไม่เสียบเนี่ยจะเป็นอะไรป่ะคับ

Comment

Originally posted by bignote View Post
                แล้วไอ้สายพัดลมที่ผมถามไว่ด้านบนนั่นน่ะคับ คือยังไงซะก็ต้องเสียบใช่ป่ะคับ ถ้าไม่เสียบเนี่ยจะเป็นอะไรป่ะคับ
                ตัววัดรอบของพัดลม PSU เฉยๆ นะ จะเสียบไม่เสียบก็ได้ ไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณมากๆเลยะคับ สำรับทุกคำตอบ

Comment

Working...
                  X