overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 52

Thread: จอไวด์สกรีน ยังไม่เหมาะสำหรับเล่นเกมส์ ใช่หรือไม่

OverclockZone Member chai400's Avatar

Default จอไวด์สกรีน ยังไม่เหมาะสำหรับเล่นเกมส์ ใช่หรือไม่

ตอบมาชัด ๆ ชัวร์ ๆ เลยครับพ่อแม่พี่น้อง

OverclockZone Member Absolute-JJ0422's Avatar

ใช่ สำหรับผมนะ

OverclockZone Member tongchuwit's Avatar

ผมว่าเหมาะ อิอิ เพราะเล่น PRO2008 มันมีให้เลือกปรับแบบจอไวด์ด้วย
    รูป รูป

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

เหมาะครับสำหรับในปัจจุบันเเละในอนาคตข้างหน้าอีกด้วย

จอ Wide จะทำให้ภาพในเกมมีมุมมองกว้างขึ้นครับ (ไม่ใช่ภาพยืดนะครับ) เคยมีภาพเปรียบเทียบระหว่างจอ Wide กับ ไม่ Wide นะครับ เเต่หาลิงคืไม่เจอเเล้ว พอดูเเล้วจะรู้ว่าจอ Widw ดีกว่าเห็นๆครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

เหมาะสุดอะ เห็นได้กว้างสบายตากว่าทั้งเล่นเกมและดูหนัง

OverclockZone Member Patium's Avatar

ก่อนผมซื้อจอ wide ผมก็กลัวว่ามันจะไม่ค่อยรองรับนะ
    เเต่พอซื้อมาเเล้วผิดคาดครับ ไม่อยากกลับไปใช้เเบบไม่ wide อีกเลย
    เกมช่วงหลังๆที่ซื้อมาก็ปรับ Wide ได้ทุกเกมครับ เช่น world in conflict, crysis, pro street, MOH airbone, sim society เเละอื่นๆอีกมากมาย

มีข้อเสียอยู่อย่างเดียว คือ FPS ตก T T เเต่ไม่มากเท่าไร

OverclockZone Member Patium's Avatar

Quote Originally Posted by Zemos View Post
    เหมาะสุดอะ เห็นได้กว้างสบายตากว่าทั้งเล่นเกมและดูหนัง

ใช่ครับ ถ้าเรื่องดูหนังด้วยนะ wide กินขาด

OverclockZone Member Gussman's Avatar

เหมาะแล้วจ้า ... เกมส์ใหม่ๆ (อาจจะก่อนหน้านี้สัก 1 ปี) ก็รองรับหมดแล้วนะครับ มีพื้นที่ใช้สอยมากกว่าปกติราวๆ 30% นะครับ ไม่สนใจเหรอ

ปล. ข้อเสีย กิน Spec ตาม Res ของมันครับ

OverclockZone Member

เหมาะที่สู๊ดเลยแหละครับ ผมก็ใช้อยู่

OverclockZone Member pagga's Avatar

ผมใช้ sony bravia 26 นิ้ว ต้องปรับที่ 1360x768 ตั้งแต่ซื้อมาก็ยังไม่มีเกมส์ไหนเล่นไม่ได้นะ อย่างมากก็เข้าไปแก้ setting หรือรอเดี๋ยวก็มีคนทำ patch ออกมา เช่น pes2008 หรืออย่าง nfs prostreet รออยู่ไม่กี่วันก็มีคนทำตัวแก้ออกมาให้โหลดแล้ว

ผมว่าเล่นเกมส์บนจอไวด์ มันเจ๋งกว่าตอนใช้จอธรรมดามากๆ เพิ่งเล่น cod4 จบ กำลังติด crysis อย่างแรงครับ

OverclockZone Member TUmee's Avatar

แนะนำให้เล่นเป็น 22นิ้วไวด์ ไปเลยครับ 19ไวด์ มันเล็กไป ราคา 22 ก็ต่ำกว่าหมื่นแล้ว

ซื้อใหญ่ๆไปเลยครับ

OverclockZone Member Deicide's Avatar
    Some where in hell

ปี2008เกมส์กว่า90%จะsupportหมดนะผมว่าอะ

OverclockZone Member sawimat's Avatar

22 wide เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
    Last edited by sawimat; 3 Dec 2007 at 01:32:48.

OverclockZone Member Zemos's Avatar

เมืองนอกเค้าเล่นวายกันตั้งนานแล้วครับ เกมไหนไม่รองรับจอวายนี่ไม่อยากเล่นเลย

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

คนเล่นจอ 22 Wide เนี่ย การ์ดจอต้องเทพจริง ไม่งั้น เล่นไม่ได้

Wide เป็นคำตอบสุดท้ายสำหรับ หนังและเกมส์

OverclockZone Member e20wac's Avatar

22 W สะบายคับ กว้างมักมาย

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

เหมาะมากเลยครับ รู้สึกถึงความแตกต่างเลย

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ผมใช้อยู้ก็ดีนะมีพื้นที่การใช้งานเพิ่มขึ้น เกมส์ที่ผมเล่นมันก็รองรับเกือบทุกเกมส์

ที่สำคัญดูหนังได้บรรยากาศกว่าเยอะครับ

OverclockZone Member inwclub's Avatar

เหมาะสมครับท่าน

OverclockZone Member

ใครมีpatchให้ rainbowsix vegas มั่งครับ ให้เป็นจอYได้

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks