Announcement

Collapse
No announcement yet.

AeroCool Masstige -A หัดแต่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AeroCool Masstige -A หัดแต่งครับ

ปรับปรุ่งใหม่ตามที่ทุกท่านได้แนะนำ และติชมแล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

อัพใหม่คับ ไม่มีไรเพิ่มเติมเลย 55+

หมดแล้วค้าบ ขอบคุนทุกท่านที่เข้ามาดูคับ
    Last edited by rhythm158; 3 Mar 2008, 21:44:10.

สวยงามครับ เดี๋ยวดูรายละเอียดอีกนิดนึง เดี๋ยว comment ให้ครับ

--------------------------------------------------------

ตามความคิดผมนะครับ สาย SATA น่าจะลองขดดูนะครับ จะได้สั้น ๆ แล้ว

ถ้ามีงบอีกพันกว่า 2 พัน ลองเปลี่ยนซิ้งดูครับ

พัดลม LED ถ้าเปลี่ยนเป็นสีที่ตัดกับสีฟ้า เพราะถ้าสีออกไปโทนเดียวกัน มันจะกลืนกันครับ

แต่อย่าใช้หลายสีนะครับ ไม่งั้นมันจะเป็นลิเก เน้นโทนหลัก ๆ แค่ 2 สีพอครับ

แต่โดยรวมถือว่าสวยมากครับ
    Last edited by illusion_tx; 2 Dec 2007, 22:03:12.

Comment

ในความคิดผมนะคับผมว่าสาย Sata เก็บไม่สวยอ่ะคับ แล้วผมขอถามหน่อยคับ ว่าที่เก็บสายสีเขียวเรืองแสงอ่ะคับซื้อมาจากไหนอ่ะคับหรือว่าทำเอา อย่าบอกจะคับว่าเอาปากกาเน่นข้อความมาทาเอา

Comment

Originally posted by kunubon View Post
        ในความคิดผมนะคับผมว่าสาย Sata เก็บไม่สวยอ่ะคับ แล้วผมขอถามหน่อยคับ ว่าที่เก็บสายสีเขียวเรืองแสงอ่ะคับซื้อมาจากไหนอ่ะคับหรือว่าทำเอา อย่าบอกจะคับว่าเอาปากกาเน่นข้อความมาทาเอา
        TK ก็มีขายครับ เค้าเรียก ใส้ไก่(มั้งนะ)

มีให้เลือกหลายสีครับ

Comment

ตัวอะไรไปนอนเล่นในเคสง่ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
            ตัวอะไรไปนอนเล่นในเคสง่ะ
            หายเมายัง ท่านเดียร์ หุหุ เมาแล้วฮามาก ขอบอก

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
              สวยงามครับ เดี๋ยวดูรายละเอียดอีกนิดนึง เดี๋ยว comment ให้ครับ

--------------------------------------------------------

ตามความคิดผมนะครับ สาย SATA น่าจะลองขดดูนะครับ จะได้สั้น ๆ แล้ว

ถ้ามีงบอีกพันกว่า 2 พัน ลองเปลี่ยนซิ้งดูครับ

พัดลม LED ถ้าเปลี่ยนเป็นสีที่ตัดกับสีฟ้า เพราะถ้าสีออกไปโทนเดียวกัน มันจะกลืนกันครับ

แต่อย่าใช้หลายสีนะครับ ไม่งั้นมันจะเป็นลิเก เน้นโทนหลัก ๆ แค่ 2 สีพอครับ

แต่โดยรวมถือว่าสวยมากครับ
              ครับผม ว่าจะทำแต่งบยังไม่มี เดี๋ยวถ้าเสร็จแล้วจะเอามาให้ชมนะครับ

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับท่าน

Comment

สายไฟพาวเวอร์เส้นใหญ่น่าจะดึงขึ้นบนให้มันแนบอยู่ข้างเมนบอร์ดจะดูดีกว่าปล่อยให้มันแหลมออกมาอย่างนี้นะ ว่ามั้ย?

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                  สายไฟพาวเวอร์เส้นใหญ่น่าจะดึงขึ้นบนให้มันแนบอยู่ข้างเมนบอร์ดจะดูดีกว่าปล่อยให้มันแหลมออกมาอย่างนี้นะ ว่ามั้ย?
                  มันแข็งมากเลยอะคับ เดี๋ยวจะลองดูอีกทีนะคับ

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
                    มันแข็งมากเลยอะคับ เดี๋ยวจะลองดูอีกทีนะคับ

เคสรุ่นเดียวกะผมเลย ผมจัดได้นะคร้าบ เอาให้สาย PSU ติดเคสไปเลยอะ อิอิ

Comment

สาย 24pin ติดแนบด้านบนงับ กับมัดเข้ากับช่องใส่ CD ทำมุมฉากให้มันขนาดกับ ขอบ M/B งับจะงาม
                      สาย SATA ถ้ามีงบเปลี่ยนเป็นแบบ เรืองแสง UV จะงามขึ้น แล้วลองขด หรือ กลับด้าน HDD แล้วซ้อนสายไปเลยงับ ถ้าไม่เรืองแสง
                      ไส้ไก่ แนะนำว่า เปลี่ยนเบอร์งับ ให้เล็กกว่านี้ (เหมือนอันที่ท่านใช้หุ้มสายไฟ พัดลม CPU อะนั้นอะกำลังดีเลย เบอร์ 6)สำหรับสายไฟที่ไม่ใหญ่งับ รวมถึงสายไฟ SATA ก็พันด้วยก็ได้นะงับ ^^" (ร้าน TK นั้นละงับมีให้เลือก 2-3 เบอร์แยกขาย แต่ถ้าซื้อเยอะ แนะนำ ชั้น 1 มุมด้านหลังงับ มีขายแบบปริมาณมากหลายๆ เบอร์หลายสี)
                      แล้วสายไฟที่แอบ ด้านหลังที่ใส่ CD อะงับแนะนำว่าเอา สก๊อตเทปแปะ ไว้บนๆ เลยงับ จะได้ซุกได้เนียนๆ เพราะของท่านมันมองทะลุรูไปเห็นได้อะ

ps HI5 ของน้องท่าน แต่น้องวัวหวานแว่วใน case นี้ของ่ทาน ใช่ไหม +- -?
                      Last edited by Teardrop; 3 Dec 2007, 12:20:21.

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                        สาย 24pin ติดแนบด้านบนงับ กับมัดเข้ากับช่องใส่ CD ทำมุมฉากให้มันขนาดกับ ขอบ M/B งับจะงาม
                        สาย SATA ถ้ามีงบเปลี่ยนเป็นแบบ เรืองแสง UV จะงามขึ้น แล้วลองขด หรือ กลับด้าน HDD แล้วซ้อนสายไปเลยงับ ถ้าไม่เรืองแสง
                        ไส้ไก่ แนะนำว่า เปลี่ยนเบอร์งับ ให้เล็กกว่านี้ (เหมือนอันที่ท่านใช้หุ้มสายไฟ พัดลม CPU อะนั้นอะกำลังดีเลย เบอร์ 6)สำหรับสายไฟที่ไม่ใหญ่งับ รวมถึงสายไฟ SATA ก็พันด้วยก็ได้นะงับ ^^" (ร้าน TK นั้นละงับมีให้เลือก 2-3 เบอร์แยกขาย แต่ถ้าซื้อเยอะ แนะนำ ชั้น 1 มุมด้านหลังงับ มีขายแบบปริมาณมากหลายๆ เบอร์หลายสี)
                        แล้วสายไฟที่แอบ ด้านหลังที่ใส่ CD อะงับแนะนำว่าเอา สก๊อตเทปแปะ ไว้บนๆ เลยงับ จะได้ซุกได้เนียนๆ เพราะของท่านมันมองทะลุรูไปเห็นได้อะ

ps HI5 ของน้องท่าน แต่น้องวัวหวานแว่วใน case นี้ของ่ทาน ใช่ไหม +- -?
                        ขอบคุนท่าน Teardrop มากค้าบ จะนำไปปรับปรุงคับ

วัวก็ของน้องค้าบบ
                        Last edited by rhythm158; 3 Dec 2007, 18:00:50.

Comment

เคสเท่าไหร่ครับ สวยมาก

Comment

เคสตัวนี้ติดพัดลมด้านหน้าได้ 2 ตัวนะครับ ต้องไปซื้อbracketเพิ่มซึ่งที่ TK มีขายครับ
                            bracket สำหรับใส่พัดลม12cmของAeroCool Masstige -A ราคาประมาณ 180 บาท
                            แล้วก็เลือกพัดลม12cmที่ท่านชอบมาใส่เลยครับ

ปล. เคยใช้อยู่ครับแต่ขายไปเล่น cm690 แล้วครับ
                            ปล.2 มีรูปมาให้ดูด้วยนะครับ ตัวเก่าของผมเอง หุหุ
                            Last edited by malosamoae; 18 Aug 2008, 21:15:09.

Comment

กีต้าท่าน ของไรคับ

Comment

Working...
                              X