Announcement

Collapse
No announcement yet.

supply 45ga ของ Asus ดีไหมอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• supply 45ga ของ Asus ดีไหมอะคับ

supply 45ga ของ Asus ดีไหมอะคับ หรือว่าเล่น enermax ดีกว่าคับ

เมื่อเปรียบเทียบกับ Enermax นะครับ

ข้อดี
    - ตัวถังสวยกว่า
    - พัดลมสีฟ้า
    - ราคาถูกกว่า

ข้อเสีย
    - ประกันแค่ 2 ปี
    - W น้อยกว่า Enermax 10W(แทบจะไม่ต่างกันเวลาใช้งานครับ)

ถ้าคิดว่าอยากจะเอาไปใส่เพื่อแต่งเคสผมแนะนำ ASUS เลยครับ แม้ว่าประกันจะน้อยกว่า
    แต่ผมว่าด้วยชื่อเสียงของ ASUS ก็น่าเชื่อถือได้ในระดับหนึ่งเลยครับ(ความเห็นส่วนตัวของคนใช้)
    Last edited by Amagin; 6 Nov 2006, 16:07:13.

Comment

asus ออกจากโรงงานเดียวกะ coolermaster real power งับ

Comment

Originally posted by PCXtreme View Post
        asus ออกจากโรงงานเดียวกะ coolermaster real power งับ
        ว้าว... ความรู้ใหม่ จดๆๆๆๆ

ปล. งั้นแสดงว่าเกรดเดียวกันกับ Cooler Master เลยสิครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
          ว้าว... ความรู้ใหม่ จดๆๆๆๆ

ปล. งั้นแสดงว่าเกรดเดียวกันกับ Cooler Master เลยสิครับ
          oemเดียวกันแต่สามารถเลือกสเปคหรือเกรดของวัสดุที่ใช้ผลิตได้ครับไม่แน่เสมอไปว่าจะเท่ากันครับ
          เอ่อ...ท่านครับคำตอบแรกท่านเปรียบเทียบกับอีเนอร์แม็กซ์ตัว460วัตส์แบบ2ใบพัดใช่ไหมครับไม่เห็นลงตัวเปรียบเทียบไว้เลย ถ้าใช่ตัวนี้ขอเพิ่มว่าasus450วัตส์จะน้อยกว่า10วัตส์แต่มีpfcน่ะครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
            oemเดียวกันแต่สามารถเลือกสเปคหรือเกรดของวัสดุที่ใช้ผลิตได้ครับไม่แน่เสมอไปว่าจะเท่ากันครับ
            เอ่อ...ท่านครับคำตอบแรกท่านเปรียบเทียบกับอีเนอร์แม็กซ์ตัว460วัตส์แบบ2ใบพัดใช่ไหมครับไม่เห็นลงตัวเปรียบเทียบไว้เลย ถ้าใช่ตัวนี้ขอเพิ่มว่าasus450วัตส์จะน้อยกว่า10วัตส์แต่มีpfcน่ะครับ
            ตามนั้นเลยครับ

Comment

เรื่องAmp แพ้ enermaxเต็มๆครับ

Comment

ถ้าเทียบ enermax 2 พัดลม 460 ธรรมดานะ ผมเลือก asus ไม่ใช่เพราะดีอะไรหรอก เพราะมันสวย - -" พัดลมใหญ่ดี น่าจะเงียบกว่านะ

Comment

พวกยี่ห้อพวกนี้คุณภาพไม่หนีกันเท่าไหร่ครับ ผมจะดูจากความสวยงามภายนอกด้วย ว่ามันเข้ากับเมนบอร์ด+เคสหรือเปล่า(เคสผมใส)

Comment

ผมซื้อเพราะมันสวยนี่ล่ะ.........เอามาเทียบ3ตัว asus มันสวยอ่ะเลยซื้อ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยนะคับ แต่มีเรื่องรบกวนอีกนิดนึงคับ เมื่อวานผมไปดูPSU asus 45ga เห็นตรงสตีกเกอร์ข้างๆตัวpsuอะคับ มันมีรายระเอียดเกี่ยวกับวัตว์ต่างๆของตัว45gaมันเขียนว่า
                      450 max (ไม่แน่จัยว่ามัน450หรือป่าวนะ) ผมเคยได้ยินมาว่า ถ้าเป็น 450max คำว่า max มันหมายความว่าPSUตัวนั้นจ่ายไฟได้สูงสุด450wแค่เพียงระยะเวลาหนึ่งเท่านั้น ไม่ได้จ่าย450wเต็มๆ
                      ซึ่งจะต่างจากตัวPSUที่เป็น 450 real ผมเลยอยากถามว่า enermax เนี่ยมันเป็น Max หรือว่า Real ( ไปดูenermaxมาแล้วแต่ไม่ทันสังเกตุ) แล้วคำว่า MaxกับReal เนี่ยผมเข้าจัยถูกต้องตามที่ได้อธิบายไว้หรือป่าวคับ ขอความรู้เพื่มเติมหน่อยนะคับ ขอบคุนล่วงหน้าเลยคับ
                      Last edited by onibakuzz; 14 Nov 2006, 12:01:07. Reason: มีไครพอรู้บ้างคับ ช่วยตอบที

Comment

Working...
                      X