Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ acer 4710g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ acer 4710g

ปัญหาของผมมันมีอยู่ว่า ผมซื้อ Notebook มา Acer 4710g ตอนซื้อมาก้เล่นเกมส์ได้ดีคับ แต่ พอใช้งานได้ไปซัก 2 เดือน มันจะเกิดปัญหา ค้าง ขณะเล่นเกมส์ แต่ถ้า เกิดว่า พิมพ์งาน ก้จะ ไม่มีอาการใดๆ ผมก้ได้พาไปให้ที่ร้าน ที่ผมซื้อมา เค้าก้ พาไปไว้ 1 อาทิตย์ เค้าโทรให้ผมไปเอา เค้าว่าเค้าแก้ให้แล้ว ผมถามว่าเสียตรงไหน เสียยังไง เค้าก้ไม่บอก แต่ ทีนี้ ผมใช้ได้ ซัก 1อาทิตย์ เครื่องโดนไวรัส ผมเลย ลงOS ใหม่เอง ผมลง Driver ครบ ขอย้ำว่าครบนะครับ พอผมเล่นเกมส์ มันก้เกิดอาการเดิม คือเล่นเกมส์แล้ว เล่นได้ซัก 2 นาที เครื่องมันจะค้าง ดับเป็นจอสีดำ เสียงก้ค้างนะคับ สมมุติว่าเล่นเกมส์รถ มันก้จะค้างเป็นเสียงท่อยังงั้น พอผมกดปุ่ม Power มันก้ ปิดเครื่อง ปกติ แต่พอผม เปิด ไฟอะไร มันติดหมด แต่หน้าจอมันไม่ติด ต้องรอ ซัก 20 นาที เปิดใหม่ถึงจะติด

ขอให้ พี่ๆทุกคนช่วยผมทีนะครับ ไม่รุ้จะทำไงแล้ว (ขอบคุณล่วงหน้าครับ )

เครื่องร้อนหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
    X