Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Turion 64 X2, 1.9 GHz, ความเร็วประมาณ Intel Core รุ่นไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Turion 64 X2, 1.9 GHz, ความเร็วประมาณ Intel Core รุ่นไหนครับ

ฟันธงทีครับ

ขอบคุณล่วงน่าครับ

ประมาณ Core Duo T2400 หรือไม่ก็ T2350 ครับผม
    กรณี core 2 Duo คือรุ่นที่ clock ต่ำกว่าซัก 350 MHz อย่างเจ้า T5250 หรืออะไรนี้แลที่ clock 1.5 GHz หน่ะครับ

Comment

ถูกไม่ทั้งหมดครับ แก้นิดครับ เท่ากับcore2duo T5500 ครับ คือทุเรียน1.9จะมากกว่านิสเดียว นิดเดียวจริงๆ แรงกว่าCore Duo T2350 แต่ราวๆ T2400 ครับ

แต่ผมไม่แนะนำcore duo ครับ เพราะมันไม่รองรับ64บิต ซื้อมาจะเสียดายเงินป่าวๆ เพราะอิก3-4ปีมันก้จะเป็น 64 บิตกันถ้วนหน้าแล้ว โนตบุคเครื่องนึงแพงมากๆ ยังไงซื้อมาก้คงตั้งใจใช้ให้นานๆน่ะแหละครับ อย่างผมก้5ปีอัพ ยกเว้นคนที่ซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียว อันนั้ทุนเค้าเยอะ

Comment

Working...
      X