Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา เทปไปแปะ หลัง MB ตรงขา CPU อ่ะ มันจะร้อน จนลอก ออกไหมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา เทปไปแปะ หลัง MB ตรงขา CPU อ่ะ มันจะร้อน จนลอก ออกไหมอ่ะครับ

เอา เทปไปแปะ หลัง MB ตรงขา CPU อ่ะ มันจะร้อน จนลอก ออกไหมอ่ะครับ

กังวล จังเลย

แบบนี้อ่ะ
    รูปท่านอื่นนะ แต่ผมก็ทำแบบนี้ อ่ะ
    มันจะลอกออกไหมอ่ะครับ หรือต้องคอยดู ก็แปะ 3-4 ชั้นแล้ว นะ กลัวร้อนมาก อ่ะ
    Last edited by maxy; 3 Dec 2007, 11:57:14.

ขึ้นอยู่กับชนิดของสก๊อตเทป และความร้อนงับ...
    ถ้าใช้แบบห่วยๆ จะทนความร้อนได้ไม่มาก แล้วจะค่อยๆ เหลือง กรอบ หงิกงอ แต่ถ้าไม่ไปยุ่งกับมันมากมายก็จะอยู่แบบนั้นละแต่ไม่เน้นหนา (ก็หลายเดือน อะละ)

ps ในรูปนั้นก็เริ่มเหลืองนิดๆ แล้วนิ ^^a"

Comment

ผมว่าหลุดนะ^^"

Comment

หลุดเหรอ แล้ว เทป ทนความร้อน นี่ซื้อ ที่ไหน อ่ะ ครับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
          ขึ้นอยู่กับชนิดของสก๊อตเทป และความร้อนงับ...
          ถ้าใช้แบบห่วยๆ จะทนความร้อนได้ไม่มาก แล้วจะค่อยๆ เหลือง กรอบ หงิกงอ แต่ถ้าไม่ไปยุ่งกับมันมากมายก็จะอยู่แบบนั้นละแต่ไม่เน้นหนา (ก็หลายเดือน อะละ)

ps ในรูปนั้นก็เริ่มเหลืองนิดๆ แล้วนิ ^^a"

และใช้อะไร แปะ ดีอ่ะครับ ที่จะอยู่ นานๆๆ อ่ะครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

ใช้เทปอะไร ดี

Comment

--กาวสองหน้าแรงยึดสูงของ 3M ก็น่าจะได้นะ

--หรือจะใช้กาวร้อนที่ยิงแปะด้วยปืนกาวก็น่าจะได้เช่นกัน ความร้อนของบอร์ดคงไม่ถึงกับทำให้กาวละลายแน่นอน

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                --กาวสองหน้าแรงยึดสูงของ 3M ก็น่าจะได้นะ

--หรือจะใช้กาวร้อนที่ยิงแปะด้วยปืนกาวก็น่าจะได้เช่นกัน ความร้อนของบอร์ดคงไม่ถึงกับทำให้กาวละลายแน่นอน
                กาวสองหน้าแรงยึดสูงของ 3M ก็น่าจะได้นะ --ซื้อที่ไหนเหรอ ครับ

--หรือจะใช้กาวร้อนที่ยิงแปะด้วยปืนกาวก็น่าจะได้เช่นกัน ความร้อนของบอร์ดคงไม่ถึงกับทำให้กาวละลายแน่นอน ---- ยิงแล้ว มันจะเอาออกได้ไหมอ่ะครับ กลัวหมดประกันอ่ะครับ

Comment

-- กาวสองหน้าแรงยึดสูง ปกติซื้อที่โลตัส ม้วนละ 60 บาท

-- กาวร้อน เอาออกง่าย แกะๆดึงๆ เดี๋ยวก็ออกแล้ว ถ้าใส่เยอะจะเอาออกยากหน่อย

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                    -- กาวสองหน้าแรงยึดสูง ปกติซื้อที่โลตัส ม้วนละ 60 บาท

-- กาวร้อน เอาออกง่าย แกะๆดึงๆ เดี๋ยวก็ออกแล้ว ถ้าใส่เยอะจะเอาออกยากหน่อย
                    ลายปริ้น มันจะลอกออกไหมอ่ะครับ กาวร้อนเนี่ย
                    ขอบคุณครับ กลับมาบอกด้วยนะ

Comment

บัดกรียังไงครับ นั่น ใช้หัวแร้งธรรมดาๆหรอ ??

เนียนจริงๆ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                        บัดกรียังไงครับ นั่น ใช้หัวแร้งธรรมดาๆหรอ ??

เนียนจริงๆ
                        ไม่ได้บัคกรี ครับ แต่ เอาสายไฟ ไปพันจนแน่น (สามรอบ) เท่านั้น และเอาเทป ปิด ไม่ให้หลุดออก อ่ะ

แต่กลัวมันจะร้อนจนหลุดอ่ะ เดี่ยว หาซื้อ กาวแรงยึดสูงดีกว่า อ่ะ อิอิ

Comment

BSEL Mod หรือครับเอาไปลองมั่งดีกว่า

Comment

Originally posted by maxy View Post

ใช้เทปอะไร ดี

ทำ BSEL MOD เหรอครับ ^^^

Comment

ใช่ ท่าน ตอนนี้ เอาเทป3M แปะ ลงไปแล้ว

Comment

Working...
                              X