overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: อยากถามเรื่องร้าน thanni

OverclockZone Member singha's Avatar

Default อยากถามเรื่องร้าน thanni

ใครเคยไปที่ร้านบ้างครับ คืออยากรู้อะครัว่าร้านเล็กหรือใหญ่แล้ว มีพนักงานเยอะเปล่า คือผมส่งเมล์ไปถามเค้าทีไร ทำไมกว่าจะตอบได้นานมากครับ เพิ่งสังเกตุที่ thanni เค้าตอบเมล์กันแค่ตอน10 โมงถึง เที่ยงเองเหรอครับ ผมส่งเมล์ไปถามหลายครั้งแล้ว เวลาตอบจะอยู่ช่วงเวลานี้แหละครับ

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

ผมเคยถามเค้านะครับ เค้าบอกว่าเค้าไม่มีหน้าร้านนะ ไม่ให้ไปซ้อที่ร้านด้วย เหอๆๆ ไม่รู้เป็นไร

OverclockZone Member

ไม่เคยไปที่หน้าร้านครับ แต่เคยสั่งซื้อของ หลายครั้งแล้ว ก่อนซื้อ เมลล์ไปถามถ้าบอกกลับมาว่ามีสินค้า โอนเงินให้ 1-2วันได้รับของครับ แต่ผมเมลล์ไปก็ตอบกลับมาเร็วครับ แต่ผมสมัครสมาชิก (ไม่รู้เกี่ยวกันป่าวตอบเร็ว-ช้า) แต่ตอบประมาณ ที่ท่านบอกนั่นล่ะ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เว็บนี้ไม่มีหน้าร้านครับ ดูแล้วเหมือนจะเน้นขายของทางเว็บอย่างเดียว

ลูกค้าส่วนใหญ่คงเป็น ตจว.มั้งครับ เพราะของหลากหลาย+ราคาไม่แพง(ตจว.หาซื้ออุปกรณ์พวกนี้ยากครับ)

ส่วนตอบเร็วหรือช้าผมว่าน่าจะโทรตามได้นะครับ ^_^

OverclockZone Member qbert's Avatar

เว็บนี้ไม่มีหน้าร้านครับ ดูแล้วเหมือนจะเน้นขายของทางเว็บอย่างเดียว

ลูกค้าส่วนใหญ่คงเป็น ตจว.มั้งครับ เพราะของหลากหลาย+ราคาไม่แพง(ตจว.หาซื้ออุปกรณ์พวกนี้ยากครับ)

ส่วนตอบเร็วหรือช้าผมว่าน่าจะโทรตามได้นะครับ ^_^
    แต่บางทีรวมค่าโอนกับค่าส่งแล้วก็ถูกกว่าร้านที่ขายกันตามปกติบ้างนิดหน่อย

PowerHUB's Avatar
    Sisaket Thailand

ไม่มีหน้าร้าน และ ไม่มีเบอร์โทร ครับ ติดต่อทางเวปอย่างเดียว
    เมื่อก่อนเคยซื้อกะเวปนี้เหมือนกัน โชคดีมีของ ได้ของหลังโอนเงิน 3-5 วันครับ
    แต่เห็นหลายคนบอกบางทีไม่อัปเดท โอนเงินไป ของไม่มี กว่าได้โอนเงินคืน นานมาก
    ตอนหลังเปลี่ยนมาซื้อเวปอื่นแทนครับ โทรถามเลย ของมี หรือ ไม่มี ราคาก็ไม่ได้ต่างกันมาก

OverclockZone Member Omega1120's Avatar

เว็บนี้ยังมีคนซื้อของอีกเหรอ ผมเอาไว้เช็คราคาอย่างเดียวอ้ะ

OverclockZone Member

เวปอะไรอ่ะครับที่เปลี่ยนไปซื้ออยากรู้บ้าง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by katsumoto View Post
    เวปอะไรอ่ะครับที่เปลี่ยนไปซื้ออยากรู้บ้าง
    Advice

OverclockZone Member singha's Avatar

เเซงอีกแล้วครับ ผมเมล์ไปถามเค้าว่ามีของเปล่า เค้าตอบมาช้าครับ (คงจะเลยเวลาตอบเมล์แล้วมั่ง) ผมก็เลยโอนเงินไปเลยเพราะอยากได้เร็วๆ พอมาเมื่อตอน 10 โมงกว่าๆ (เป็นเวลาตอบเมล์) เค้าก็มล์มาบอกว่า มีสินค้าครับ ผมเข้าไปดูในรายละเอียดส่วนตัว สถานะการสั่งซื่อของผมอยู่ที่ จัดเตรียมสินค้า จนถึงทุ่มครึ่ง เค้าเมล์มาบอกว่า สินค้าหมด ซะงั้น
    สินค้าจะเข้ามาใหม่ตอนวันศุกร์ ไงเป็นเงี้ยะ ยังงี้น่าจะมีส่วนลดให้นะครับเนื่องจากให้ลูกค้ารอเพราะความผิดพลาดของ thanni

OverclockZone Member fj's Avatar

เมื่อก่อนเคยมีเบอร์ติดต่อ และผมเคยโทรไปถามว่าจะไปเอาของที่ร้านเลยได้ไหม ทางโน้นบอกว่ามีแต่เป็นโกดัง ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่แถวพระราม 1 มั้งครับ

OverclockZone Member The MOO's Avatar

ผมสั่งของหลายครั้งแล้วครับ ได้รับของด้วยดีทุกครั้ง ช้าบ้างเร็วบ้าง มีข้อสังเกตดังนี้ครับ
    1. เน้นขายของทางเวปอย่างเดียวครับ ไม่มีหน้าร้าน ไม่มีเบอร์โทร ไม่ต้องการคุยกับลูกค้าทางโทรศัพท์ ต้องติดต่อทางอีเมล์เท่านั้น ซึ่งทำให้ลูกค้าใหม่เกิดอาการเสียวตังหายได้เหมือนกัน
    2. ไม่มีการติดต่อช่วงเสาร์-อาทิตย์
    3 ไม่มีการส่งของช่วงเสาร์-อาทิตย์ เพราะฉะนั้นถึงแม้จะมีของก็อย่าโอนเงินวันศุกร์ครับ รอโอนวันจันทร์ดีกว่า(ความคิดผมนะ)
    4. การบรรจุสินค้าลงกล่องที่จะส่งเรียบร้อยดี
    5. ยังไม่เคยเจอสินค้ามีปัญหาเลยยังไม่สามารถบอกได้ว่าวิธีการเคลมยุ่งยากแค่ไหนถ้าต้องติดต่อกันผ่านทางอีเมล์

ถ้ามีเวปอื่นนอกเหนือจากอันนี้, jib, advice แนะนำด้วยครับ

Bookmarks

Bookmarks