Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังไงๆ ก็ไม่ workkkk..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังไงๆ ก็ไม่ workkkk..

ใช้เมนบอร์ดของ ECS รุ่น P4S5MG/GL การ์ดจอ Onboard ใช้ XP ครับ แต่ไม่รู่ทำไมลงไดรเวอร์แล้วมันขึ้นแค่ 4 bit ภาพดูไม่ได้เลย แต่ขึ้นว่าหาการ์ดจอเจอ ตอนที่ไม่ลงไดรเวอร์น่ะ เป็น 32 bit แต่ภาพกระพริบ ดูไม่ได้ไม่รู้ทำไงดีครับ ลง XP ทั้ง SP1,SP2 แล้วก็ไม่หาย ไม่รู้ทำไงแล้ว โดนเร่งทุกวัน เป็นลูกจ้างก็งี้แหละ
    ไดรเวอร์โหลดจาก เว็ป นี้ครับ

http://www.ecsusa.com/ECSWebSite/Pro...nuID=1&LanID=9

รุ่นนี้ครับ ดูรูปได้เลย

โหลดมาถูกตัวรึป่าว ต้องตัวล่างสุดนะ แต่ถ้าใช้ตัวนั้นแล้วแต่เป็น ก็สงสัยว่าบอร์ดมานไปแล้ว

Comment

เอ่อ..ถามนิดนึงครับ เพราะเคยเจอเหมือนกัน

ตอนลง Windows เสร็จใหม่ๆภาพมันปกติ+ใช้งานที่ความละเอียดปกติได้มั้ยครับ

ถ้าได้ก็น่าจะปล่อยเครื่องไปได้เลยนะครับ ไปเน้นเครื่อง Sound + การใช้งานทั่วไปดีกว่า

แล้วลองใช้ VGA แบบ PCI รึยังครับ เพราะจะได้ฟันธงว่าบอร์ดมีปัญหารึเปล่า

ลองดูก่อนนะครับ เผื่อจะดีขึ้น ^_^

Comment

ตอนที่เพิ่งลง วินโดวน์ใหม่ๆมันขึ้น เป็น32 บิต ภาพมันกระพริบ พอลงไดร์เวอร์เสร็จ กลายเป็น 4 บิตเฉยเลย รุ่นนี้มันมีการ์ดจอแบบที่มีสายต่อออกมาครับ แถมยังไม่มี slot AGP ด้วย ส่วนไดร์เวอร์คิดว่าถูกครับเพราะหลดจาก ECS โดยตรง ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าลงใหม่แล้ว ภาพกระพิบ on boardน่าจะเสียนะครับ

Comment

มันขึ้นงี้ครับ

********ก่อนลง************

********กำลังลง************

********ลงเสร็จ************

เป็นงี้แหละครับ....

Comment

เคยเจอกับ SIS6326 น่ะครับ

ไม่ใช่ว่าไดร์เวอร์จะใช้ได้ทุกเวอชั่นน่ะ

ต้องโหลดมาหลายๆเวอชั่นแล้วลองดูครับ

ไดร์เวอ 10 เวอชั่น ดันใช้ได้เวอชั่นเดียว

Comment

ไดแล้วครับ ผมโหลด version ที่ต่ำกง่ามาลงครับ ได้เลย ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็น

Comment

Working...
                X