Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ฮ่ะ ต่อแบบนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ฮ่ะ ต่อแบบนี้ดีไหมครับ

คือผมพึ่งหัดเล่นน้ำหน่ะครับ

ใช้ปั้มน้ำเดิมของชุด 745 ทุกอย่างเดิมหมดครับ
    คือผมต่อดังนี้

ถังน้ำ > ปั้ม > CPU > หม้อน้ำ2ตอน > หม้อน้ำ 1 ตอน > การ์ดจอ > กลับสู่ถังน้ำ

ตามนี้ครับ คิดว่าเป็นยังไงบ้างครับ ??
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

มือใหม่เหมือนกันผมว่าokนะ ผมว่าตรงการ์ดจอให้วิ่งเข้าหม้อน้ำ1ตอนแล้วเข้าถังพัดอีกทีดีไหม(แต่ยุ่งเรื่องสายยาง)
    ถังน้ำ > ปั้ม > CPU > หม้อน้ำ2ตอน > การ์ดจอ >หม้อน้ำ 1 ตอน >กลับสู่ถังน้ำ

Comment

ว่าแต่พัดลม หม้อน้ำ 2 ตอน เป่าเข้าหม้อน้ำหรือดูดออกหม้อน้ำดีกว่ากันครับ ...
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
        ว่าแต่พัดลม หม้อน้ำ 2 ตอน เป่าเข้าหม้อน้ำหรือดูดออกหม้อน้ำดีกว่ากันครับ ...
        ผมว่าเป่าเข้าดีกว่าครับตัวตะแกรงจะได้รับลม ติด2ด้านเลยก็ดี เข้ากับออก

Comment

ผมว่าหน้าจะเป่าเข้าดีกว่านะ ของผมต่อ Pump > Rad 120 >CPU > VGA > Rad 240 > Tank
          แต่ถ้าเปลียนปั้มใหม่ก็แบบนี้เย้นได้ใจเลย
          1 Pump >> Rad 240 >> CPU >> Rad 120 >> VGA >> Tank
          2 Pump > CPU > Rad 120mm > VGA > Rad 240 > Tank
          แล้วก็พยายามต่อสายยางให้สั้นที่สุดเท่าที่จะทำได้จะได้ไม่เสียแรงดันน้ำครับ ^_^
          แต่ของผมมันไม่ข้อยเย็นเพราะ CPU มันเก่าแล้วอยากลองกลับพวก CPU ใหม่ๆจังเลยเหอๆยังเป็น
          p4 478 0.13 UM อยู่เลยอยากจะเป็น nano กลับเค้ามั่งจังคริคริ
          <---ต้องสั้นๆแบบนี้อิอิ

Comment

Originally posted by sc View Post
            มือใหม่เหมือนกันผมว่าokนะ ผมว่าตรงการ์ดจอให้วิ่งเข้าหม้อน้ำ1ตอนแล้วเข้าถังพัดอีกทีดีไหม(แต่ยุ่งเรื่องสายยาง)
            ถังน้ำ > ปั้ม > CPU > หม้อน้ำ2ตอน > การ์ดจอ >หม้อน้ำ 1 ตอน >กลับสู่ถังน้ำ
            เห็นด้วยครับทั่น

Comment

ถังนี้ใส่น้ำแข็งด้วย ครับแจ่มเป็ด ใส่สักพัก น้ำเย็น สายยางน้ำเกาะหยดลงบอร์ด แจ่มกว่าเดิมอีก 5555

ล้อเล่นนะครับ

Comment

หม้อน้ำ ลอง ดูดลมออกจากหม้อน้ำดูครับ ^^

Comment

Working...
                X