overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: psu tsunami 550 watt ใช้กับ 8800GT ไหวไหมคับ

OverclockZone Member chernobyl's Avatar

Default psu tsunami 550 watt ใช้กับ 8800GT ไหวไหมคับ

กำลังคิดจะซื้อ 8800GT แต่กลัวไฟไม่พอ

E6600
    HD 80 * 2 Raid 0 + 120 sata
    DVD RW + DVD
    RAM 4 Gb
    7600GS
    PSU TSUNAMI 550 Watt
    Lianli PC6 พัดลม หน้า 2 บน 1 หลัง 1

ถ้าเปลี่ยนเป็น 8800GT ไฟมันจะพอไหมครับ ไม่คล๊อกใช้แบบชาวบ้าน ๆ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ไม่ดีหรอกครับ
    ไม่แนะนำอย่างยิ่ง
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

getcools's Avatar

ไม่แน่ใจนะ แต่ผมใช้ DELUX 500w ก็เอาอยู่นะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อีนูแม็กไปเลยคับ^^"

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

พอครับ ถ้าใช่ตัวนี้นะ
    เคยใช้ คู่กับ X850XT PE กินไฟมากๆ เลย (กินไฟมากกว่า GF8800GTS ซะอีก 130nm)
    มี E6600@3.8G
    DQ6
    RAM GEIL Ultra 2G
    HDD 4ลูก
    CD Drive 2 ตัว
    พัดลม 4 ตัว
    หลอดไฟ 2 หลอด
    FDD
    MODEM

OverclockZone Member kingmax's Avatar

คิดว่าเปลี่ยนเป็น 8800GT น่าจะไม่พอคับ เพราะอุปกรณ์ในเครื่องท่าเยอะจิงๆ

OverclockZone Member chernobyl's Avatar

http://www.tsunami.co.th/CASE/tsunam...0commander.htm

ตัวนี้เลยของผม มันจะไหวไหม อะ

ดัน ดัน

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

มีตังถอยของแรงๆแล้วก็เจียดเงินซื้อ psu ดีๆหน่อยครับ ของได้ไช้ได้เต็มกำลังของมัน แล้วก็ได้อยู่กะเรานานๆ

ก็อยากจะถอยอยู่เหมือนกันแต่ ค่อย ๆ เป็นค่อย ๆ ไป ถ้า มันใช้ได้ก็ใช้ไปก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน PSU ที่หลัง กลัวซื้อมาแล้วมันใช้ไม่ได้ มันต้องจ่ายหนักนะท่าน ซื้อพร้อมกัน 2 อย่างไม่ไหว เกรงใจกระเป๋าเงินตัวเอง

กรุงโรมยังสร้างไม่เสร็จภายในวันเดียว คอมผมก็เหมือนกัน

สรุป ให้ผมทีมันเอาไหวไหม แค่เล่นเกมส์ Gear Of war , Counter Strike , Dota , FM2008 ดูหนังฟังเพลง เล่น web แค่นี้มันเอาไหวไหม

OverclockZone Member bitchy_lolz's Avatar
    www.mimicolo.com

ของผม 8800GTS
    PSU enermax liberty 500W เอาอยู่อะครับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ไอ้ใช้ได้น่ะ มันก็ใช้ได้อยู่แล้ว แต่จะอึดได้แค่ไหนเวลาเล่นเกมส์นานๆ อันนี้ไม่รู้

OverclockZone Member theredcomet's Avatar

ไหนๆก็เก็บตังพอจะถอย 8800GT ได้แล้ว สู้เสียเวลาเก็บเงินซื้อ PSU ดีๆอีกหน่อยดีกว่าครับ
    พอเก็บเงินถอยได้ทั้ง PSU ทั้ง 8800GT แล้ว
    เมื่อถึงตอนนั้นราคา 8800GT น่าจะลดลงมาบ้าง พอให้มีตังเหลือไปทำอย่างอื่น
    นี่ผมเองก็กำลังเริ่มเก็บตังอีกรอบแล้ว คราวนี้จะถอยทั้ง PSU ดีๆ ทั้งการ์ดจอแรงๆ
    กว่าจะครบก็เดือนมีนาคมปีหน้า
    พอถึงตอนนั้นอาจจะมีการ์ดจอแรงๆตัวใหม่ในราคาที่จะซื้อตัวก่อนหน้านั้นมารอให้ผมซื้อก็ได้

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ผมก้อใช้ อยุ่ ว่า จะเปลี่ยนอยุ่ละครับ แต่ตัว tsunami commando ก้อใช้ได้กีไม่มีปัญหาอะไร

OverclockZone Member gamerXp's Avatar
    Chumphae khonkaen

ลองใช้ดูก่อนคับ ถ้าไม่ไหวค่อยเปลี่ยน อิอิ

ผมใช้ PSU ละอ่อน 550Watt D-tech ตัวละสี่ร้อยกว่าๆที่พันทิพยังใช้กับ 8800GT ได้เลยครับ
    ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member DoNnAL's Avatar

รูดปรื๊ดดดด..........

OverclockZone Member ASBK's Avatar

Quote Originally Posted by theredcomet View Post
    ไหนๆก็เก็บตังพอจะถอย 8800GT ได้แล้ว สู้เสียเวลาเก็บเงินซื้อ PSU ดีๆอีกหน่อยดีกว่าครับ
    พอเก็บเงินถอยได้ทั้ง PSU ทั้ง 8800GT แล้ว
    เมื่อถึงตอนนั้นราคา 8800GT น่าจะลดลงมาบ้าง พอให้มีตังเหลือไปทำอย่างอื่น
    นี่ผมเองก็กำลังเริ่มเก็บตังอีกรอบแล้ว คราวนี้จะถอยทั้ง PSU ดีๆ ทั้งการ์ดจอแรงๆ
    กว่าจะครบก็เดือนมีนาคมปีหน้า
    พอถึงตอนนั้นอาจจะมีการ์ดจอแรงๆตัวใหม่ในราคาที่จะซื้อตัวก่อนหน้านั้นมารอให้ผมซื้อก็ได้
    เห็นด้วยอย่างยื่ง

OverclockZone Member beersonic's Avatar

Quote Originally Posted by bitchy_lolz View Post
    ของผม 8800GTS
    PSU enermax liberty 500W เอาอยู่อะครับ
    ไม่พอก็แปลกแล้วครับนั่น

ผมว่าเก็บเงินซื้อ PSU ดีๆ เหอะครับ ผมเคยใช้ 6800GS กับ Tsunami 500W ยังไม่พอเลย (เล่นเกมได้ แต่จ่ายไฟขาดนิดๆ) ผมว่าเหมือนที่หลายๆ คนบอกอ่ะ มีเงินซื้อ 8800GT ก็เก็บเงินซื้อ PSU ดีๆ ด้วย เกิดซวย PSU ลาก VGA ลงนรกไปด้วย จะขำไม่ออกนะครับ

OverclockZone Member robo's Avatar

ลองใช้ไปก่อนครับไม่พอค่อยเปลี่ยนอย่าเพิ่งตื่นตูมครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks