Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอหารือเรื่องอัพเกรดแรมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอหารือเรื่องอัพเกรดแรมด้วยครับ

ASUS A8N5X / DDR1

ตัวนี้ผมทำทำ Dual ด้วย 1GB Kinston DDR400 X 2 (ได้ 2 GB)

ขอปรึกษาว่าถ้าผมหา 1 GB มาเพิ่มอีกสักใบให้เป็น 3 GB มันจะผลดีขึ้นสักเท่าไรครับ จะคุ้มค่ากับเงินพันกว่าบาทต่อประสิทธิภาพไหมครับ

ขอบคุณครับ

มันก้อไม่ dual สิก๊าป การทำdual สำหรับรุ่นนี่คือ เป้น คู่ๆ ก๊าป

Comment

ดีขึ้นครับ สำหรับ Vista ตอนเล่นเกมส์
      1GB มือ1 1000 กว่า DDR1 ผมว่าไม่คุ้ม นะ (2GB XP ใช้เหลือเฟือย นะ)
      *DDR2 1GB 800฿ ^^" มือ2 เห็นขายกัน 600฿

Comment

Originally posted by darkjinzo View Post
        มันก้อไม่ dual สิก๊าป การทำdual สำหรับรุ่นนี่คือ เป้น คู่ๆ ก๊าป
        ครับ ก็เลยสับสนว่าการทำ dual กับการเพิ่มความจุนี่ อะไรจะมีประสิทธิภาพมากกว่ากันอะครับ

2GB ทำ dual กับ 3GB ไม่ dual

ขอบคุณนะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ดีขึ้นครับ สำหรับ Vista ตอนเล่นเกมส์
          1GB มือ1 1000 กว่า DDR1 ผมว่าไม่คุ้ม นะ (2GB XP ใช้เหลือเฟือย นะ)
          *DDR2 1GB 800฿ ^^" มือ2 เห็นขายกัน 600฿
          ครับ เรื่องตังค์ก็เรื่องนึงอะครับ แต่ผมอยากได้ความแรง (อิ อิ) เพราะคงทำได้แค่ไมเนอร์เชจน์ครับสำหรับช่วงนี้

Comment

Working...
          X