Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีทำให้การ์ดจอ FullLoad ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีทำให้การ์ดจอ FullLoad ครับ

คือผมกำลังทดสอบบล๊อคน้ำอยู่หน่ะครับ

8800GTS IDLE 35-36 ดูใน Everest ครับ ถ้าปิดแอร์
    แต่พอ เทสท์ 3DMark 06 อยู่ กด Alt - Tab ออกมา อุณหภูมิขยับไปที่ 38-39 เองครับ รู้สึกว่ามันไม่ Fullload หน่ะครับ เพราะเพิ่มนิดเดียว
    เลยอยากทราบวิธีที่ทำให้ โหลดจริงๆ

และถามอีกอย่างนะครับ
    Everest กับ Nvidia Control Panel อันไหนดูอุณหภูมิการ์ดจอ แม่นกว่ากัน
    เพราะรู้สึกว่า ใน NVControlPanel มันจะโชว์อุณหภูมิที่ 47 องศา และพัดลม 100% (100ได้ไงว่ะ ผมไม่ได้ใช้พัดลม)

สรุป Everest หรือ NVCP มั่วครับ

ขอคำแนะนำนะครับ 2 คำถาม
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เล่นเกมส์ดูครับ แล้วย่อลงมาดูเลย เช่น COH นะครับ
    แล้วก็ใช้โปรแกรม RivaTuner หาความร้อนสูงสุดตอน Idle / full load นะ

Last edited by TWK.; 3 Dec 2007, 20:09:02.

Comment

Working...
    X