Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกให้หน่อยคับ(บอท50ตัว+เปิดเพลง+แสกนไวรัส+เปิดเวป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกให้หน่อยคับ(บอท50ตัว+เปิดเพลง+แสกนไวรัส+เปิดเวป)

จัดสเปกให้หน่อยคับ(บอท50ตัว+เปิดเพลง+แสกนไวรัส+เปิดเวป)
    งป3.5-4หมื่นไม่รวมจอครับ

Originally posted by kutty View Post
    งป3.5-4หมื่นไม่รวมจอครับ
    เดี๋ยวรอ GM มาจัดสเปคให้นะครับ

Comment

ฺBOT 50 ตัวโอ้โห...

Comment

intel core2duo e6300
        gigabyte 965 ds4
        ram pqi ddr2 800 1gb*2=2gb
        hdd 160gb seagate ---- ไม่พอไปเพิ่มเอาเอง
        sapphire x1950 pro
        power coolermaster 500w.
        case ปล่าว เลือกที่ชอบครับ
        นอกนั้นจิปาถะที่เหลือก็ตามบายอะ

Comment

เหอๆ 50ตัวเลยหรอ มันไม่เยอะไปหน่อยหรอ ทำงานโหดๆพร้อมกันทั้งนั้นเลย -*-

Comment

ผมว่าซื้อ 2 เครื่องดีกว่าครับ
            ---------------------
            เครื่องนึงเอาไว้เปิดบอทอย่างเดียว
            อีกเครื่องนึงเอาไว้ทำอย่างอื่นครับ เครื่องเดียวทำงานแบบ all in one
            อาจจะทำอะไรหลายๆอย่างพร้อมกันไม่ได้เรื่องก็ได้ครับ

Comment

คือบ้านผมเปิดสองเครื่องจะโดนด่าเอาเครื่องเด่วก้อเกรงใจเค้าแล้วคับ เปิด24ชม ใครชำนาญจัดสเปก้ด้านบนที่ถามให้หน่อยน่ะ สำคัญสุดcpu อะส่วนแรมเพิ่มได้ cpuควรใช้ตัวไรที่cupไม่ดันถึง100%
              ใครชำนาณแนะนำทีน่ะ

Comment

เกรงใจก็เอาตังที่ได้จากขาย m. มาจ่ายค่าไฟให้เค้าซิครับ

คิดยังไง2 เครื่องก็ดีกว่า เครื่องที่ใช้เล่นเวปก็แบ่งบอทมาเปิดซัก10-15 ตัวก็ยังได้

1 cpu E6300 ram 1g*2 vga ออนบอร์ด ไม่ควรเกิน 20k
                2 cpu D820 ram 512*2 vga ออนบอร์ด 15k

เห็นบอกว่าเน้นเปิดบอทกับเปิดเวปธรรมดา เลยไม่ใส่การ์ดจอ

Comment

งานแบบนี้ ซื้อพวก ที่ เป็น server เลยคับ พวก coro 2 due เอาไม่อยู่หรอกคับ ตั้ง 50 ตัว อุอุ

Comment

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยคับใครแนะนำ
                    ส่วนคนอื่นใครที่รุ้เรื่องทำนองนี้รบกวนจัดเสปกทีน่ะคับ (ผมไม่พร้อมจะเปิดหลายเครรื่องคับ เอาแบบสเปกเปิดเครื่องเด่วคับงป4หมื่นไม่รวมเจอ อย่างอื่นไม่ต้องแนะนำครับเล่นเกม+บอท50ตัว +เปิดเพลง+เปิดเวป จัดเสปกทีน่ะใครชำนาญ)

Comment

Working...
                    X