Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่หอมีคนใช้โปรแกรมตัดเนทแก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันๆรอคนหล่อมาตอบ รอคนสวยมาตอบ

Comment

net ที่หอ ใช้ระบบ lock in หรือเปล่าครับ

Comment

ผมว่า ไม่น่าจะทำได้นะครับ มันทำได้ด้วยเหรอ การที่จะควบคุม server โดยเป็นเครื่องลูกเนี่ย

ผมว่าเค้าต้องรู้ password เข้าเร้าเตอร์แล้ว block ip ชัวร์อ่ะ
        Last edited by ~jelly*; 4 Dec 2007, 00:45:35.

Comment

แค่ผมโหลดบิตแบบสุดๆ(ประมาณ20ไฟล์) เครื่องข้างๆก็เปิดเว็บไม่ได้แล้วครับ ส่วนโปรแกรมตัดเน็ตผมก็เพิ่งจะเคยได้ยิน อยากรู้จักชื่อโปรแกรมจัง จะได้ลองเอามาเล่นบ้าง

Comment

ชื่อโปรแกรม netcut ครับอยากบอกมาเลยครับเดี๋ยวส่งให้แต่ไม่แนะนำให้ใช้มันไม่ดี
            ที่ผมมีเพราะไปเจอเลยโหลดมาลอง
            แต่ไอ้ที่ว่า เปิด bit โหดๆ นี่ก็น่าคิดครับ
            Last edited by Gep; 4 Dec 2007, 00:47:51.

Comment

โหลดกันใช้งานปกติ ก็จะเป็นเเบบเเบ่งๆกันไป ไม่ค่อยรู้สึก ถ้าจะโหลดกันทุกคน มันจะเเบ่งไม่ลงตัว หยุดรอQ หรือทีเคยเจอวิ่งเเบบที่โหลดผ่าน dial-up 56K ได้ประมาณ3.9Kbps

Comment

เขาใช้ NetCut เราก็เอา Netcut แก้เลยครับ น่าจะได้ โดยเครื่องเพื่อนทั้ง 5 คน ตั้งชื่อเครื่องเลยครับ วิธีการตั้งชื่อเครื่อง ตามกระทู้นี้ ผมถามเองครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...88#post1552288

เมื่อตั้งชื่อเครื่องทั้ง 5 แล้ว เราเปิดโปรแกรม NetCut มันก็จะขึ้น HostName ในแต่ละ IP พอเขาตัดเนตเรา มันจะขึ้นรูปกากบาทแดงในเครื่องเรา เราก็ดูในโปรแกรมเลยครับ ว่ายังเหลือใครที่ยังออนได้บ้าง คราวนี้ก็สังเกตุหลายๆครั้ง ว่าใครเป็นตัวการ

ลองดูครับ เผื่อได้

แนะนำโปรเพิ่มอีกตัว 1 ครับ คือ NetTool มี 95 โปรในตัวเดียว ผมโหลดมายังไม่ได้ลอง เห็นเขาว่ามีโปรจัดการ B/Wด้วย ลองเล่นดูครับ
                Last edited by snow X5; 10 Dec 2007, 20:48:49.

Comment

ลองโปรแกรมนี้ดูไหมครับ Anti Netcut มันน่าจะใช้ได้นะ
                  http://www.tools4free.net/ โปรแกรมฟรี

Comment

Originally posted by snow X5 View Post
                    เขาใช้ NetCut เราก็เอา Netcut แก้เลยครับ น่าจะได้ โดยเครื่องเพื่อนทั้ง 5 คน ตั้งชื่อเครื่องเลยครับ วิธีการตั้งชื่อเครื่อง ตามกระทู้นี้ ผมถามเองครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...88#post1552288

เมื่อตั้งชื่อเครื่องทั้ง 5 แล้ว เราเปิดโปรแกรม NetCut มันก็จะขึ้น HostName ในแต่ละ IP พอเขาตัดเนตเรา มันจะขึ้นรูปกากบาทแดงในเครื่องเรา เราก็ดูในโปรแกรมเลยครับ ว่ายังเหลือใครที่ยังออนได้บ้าง คราวนี้ก็สังเกตุหลายๆครั้ง ว่าใครเป็นตัวการ

ลองดูครับ เผื่อได้

แนะนำโปรเพิ่มอีกตัว 1 ครับ คือ NetTool มี 95 โปรในตัวเดียว ผมโหลดมายังไม่ได้ลอง เห็นเขาว่ามีโปรจัดการ B/Wด้วย ลองเล่นดูครับ
                    ตามนั้นเลยครับ รับลองเขาเข้าเครื่องเราบ่ได้

Comment

ผมเจอมาแล้วนะครับ ในหอผมก็ใช้โปร เนตคัต ตัวผมก็มีนะครับ มานใช้ผมก็ไม่ว่าอะไร แต่ผมใช้มานถอดสายแลนของผมครับ ล่าสุดมานตัดสายแลนผมเลย ผมเลยต้องบอกเจ้าของหอนะครับ ตอนนี้เล่นที่ร้าน ถ้าอยากได้โปรผมจะกลับมาโพสให้อีก เพราะวันนี้เหงว่าเจ้าของหอเค้าจะมาทำสายแลนให้ผมใหม่เด๋วผมมาโพสให้นะครับ

Comment

งืมๆขอบคุณครับท่าน

Comment

ท่าน Gep อยู่แถวไหนของอุดรครับ ..ผมอุดรเหมือนกัน

Comment

เล่นกันแรงจัง ถึงขนาดตัดสาย(LAN) ถ้าผมเป็นเจ้าของหอ คงต้องให้มันจ่ายค่าเสียหาย

Comment

เล่นถึงตัดสายแลนนั้น มันมากไปแล้วคับ
                              ถ้าเป็นผม ไม่จบง่ายๆแน่

Comment

น่าจะเป็นอย่างที่ท่าน ~jelly* บอกนะครับ
                                หรือไม่ก็ เปิด Firewall ซิท่านป้องกันได้อีกทาง

Comment

Working...
                                X