Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง เทคโนโลยีคอมพิวเตอร์ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง เทคโนโลยีคอมพิวเตอร์ ครับ

มี M/b ที่หลายค่ายหลายรุ่นหลายชิบ เห็นมี เทคโนโลยี SLI , ATI Cross-Fire แล้ว ถ้า จะนำการ์ดจอ ของค่ายอื่น มาใส่ M/B ที่รองรับคนล่ะ ชิบกัน จะได้ รึเปล่า ครับ อยากรู้ว่ามันจะมีปัญหา อะไร รึเปล่าครับ เช่น เอาการ์ดจอ ชิบ GF มาใส่ M/B รองรับ ATI Cross-Fire มันจะเล่นได้ใช้งานได้ดีรึเปล่าครับ ผม กลัวมันจะลดประสิทธิภาพการ์ดจอ ครับ
    (กลัวมันเป็นแบบมันแกล้งกันอ่ะ ครับ ก็ชิบมัน คนล่ะค่ายนิ)

ข้องใจมากกก

Originally posted by SNddt View Post
    มี M/b ที่หลายค่ายหลายรุ่นหลายชิบ เห็นมี เทคโนโลยี SLI , ATI Cross-Fire แล้ว ถ้า จะนำการ์ดจอ ของค่ายอื่น มาใส่ M/B ที่รองรับคนล่ะ ชิบกัน จะได้ รึเปล่า ครับ อยากรู้ว่ามันจะมีปัญหา อะไร รึเปล่าครับ เช่น เอาการ์ดจอ ชิบ GF มาใส่ M/B รองรับ ATI Cross-Fire มันจะเล่นได้ใช้งานได้ดีรึเปล่าครับ ผม กลัวมันจะลดประสิทธิภาพการ์ดจอ ครับ
    (กลัวมันเป็นแบบมันแกล้งกันอ่ะ ครับ ก็ชิบมัน คนล่ะค่ายนิ)

ข้องใจมากกก
    ได้ครับ M/B ชิป Nvidia / Intel จะเอาการ์ด ATI ใส่ก็ได้ (ลองใช้ๆ หลายๆ ตัวยังไม่เจอปัญหา)
    หรือจะเอา การ์ดจอ Nvidia ไปใส่เมนบอร์ด AMD / ชิป ATI ก็ไม่มีปัญหา
    ไม่ลดประสิทธิภาพลงหรอกครับ
    ความแรงอยู่ที่... นะ

Comment

ขอบคุณครับ พอ ดี กำลัง จะซื้อ คอมใหม่

Comment

Working...
      X