Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าถ้า บอร์ดเสีย อาการจะเป็นเช่นไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าถ้า บอร์ดเสีย อาการจะเป็นเช่นไร

อยากทราบว่าถ้า บอร์ดเสีย อาการจะเป็นเช่นไร

มันมีหลายอาการนะ
    เปิดไม่ติดเลยก้อมี
    เปิดติด เข้าวินโดวส์ไม่ได้ ฯลฯ

บอกไม่ถูก

Comment

มีเสียงเตือน/เปิดไม่ติดแต่พัดลมหมุน/เปิดเข้าวินโดวไม่ได้ และ อื่นๆครับ หลายอาการมาก
      ปล.อาการพวกนี้ไม่ได้เกิดขึ้นกับเมนบอร์ดแค่อย่างเดียวครับ ฮาร์ดแวร์ทุกตัวอาจจะเป็นได้เหมือนกัน

Comment

อาการมันเยอะมากครับ ที่ผมเพิ่งเจอคือ format hdd ไม่ได้ เข้าวินโดได้ แต่ไม่นานก็ค้างไปเลย เช็คหลายที่กว่าจะรู้ว่าเป็นที่เมนบอร์ด

Comment

ของผมเคย
          เล่นๆไปดับ
          เปิดติดยาก
          แล้วก็เปิดไม่ติดอีกเลย - -*

Comment

Working...
          X