Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันขึ้นตอนบู้ตเครื่องครับ overclock failed ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันขึ้นตอนบู้ตเครื่องครับ overclock failed ....

overclocking failed ทั้งๆที่เครื่องผมไม่ได้ oc เลยนะครับ ใช้บอร์ด p4p800-se ขอบคุณมากครับ

ท่านใช้มือ2ป่ะคับ อาจจะเจอย้อมแมวนะคับ

Comment

ไม่ครับ มือ 1 ครับ

Comment

ลองไปปรับ โหลดดีฟอล ดูครับน่าจะหายครับ

Comment

โหลดแล้วครับ ไม่หายอ่า T T

Comment

ถ่านหมดหรือเป่า - -

Comment

ไม่น่าหมดนะครับ เพราะวันที่ในเครื่องมันไม่ได้ รีเซตอะครับ

Comment

สงสัยต้องเปลี่ยนบอร์ดซะแล้ว - - เซงช่วงนี้ปัญหาเยอะชิบ

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันอ่ะ แต่เป็นบอร์ดของ ASUS P5VD1-X รู้สึกปัญหาเยอะเหมือนกัน ขนาดเคมมาแล้วครั้งนึงอะนี่ตัวใหม่ ขี้เกียจเอาไปพูดกะร้านมันอ่ะ เรื่องมากจริงๆ - -

Comment

ลองอัพเดต BIOS ดูครับ โหลด BIOS ได้ ที่นี้

Comment

อัพไบออสหายชัวร์ครับ

Comment

อ่านเจอมาว่าตรงไรมะรุ้ที่มีหวเสียบ(ในตัวเมนบอด)จะมีแจ๊กเสียบถอดมีสามขาตอนแรกให้ถอดออก(ปกติมันจะเสียบตัวที่2กะ3)ให้เราถอดมาเสียบตัว1กะ2 รอสักคึ่งชมค่อยเอากลับใส่ที่เดิม(2กะ3)ถ้าไม่หาย ลองถอดถ่านออก แล้วพักเครืองสกั30นาที ทั้งสองวิธีมันจะรีเซทระบบให้กลับมาเหมือนเดิม(ค่าคลอกจะหายหมด) อ่านเจอมานะคับ ไม่เคยคล็อกเหมือนกัน ลองดูครับไม่เสียหายไร

Comment

Working...
                        X