overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: สงสัยมานานและ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Arrow สงสัยมานานและ

เกี่ยวกับ ใบพวกนี้อ่ะครับ

1. ใบแรก

เนี่ยผมสงสัยว่า มันเขียนว่า ให้ส่งคืนบริษัทภายใน 7 วันจากวันที่ซื้อ

แล้วผมไม่ได้ส่งเนี่ย ประกันผมยังมีอยู่ไหมเนี่ย DVD-RW LA GSA-H62L

แล้วทีตัวเครืองก็ไม่มี Void ด้วยมั่งถ้าจำไม่ผิด

เห็นต้องมีตราประทับร้านค้าด้วยอ่ะ

2. ใบที่ 2

แรม Corsair VS บ้านๆ ประกัน Com7 อันนี้บอกให้ส่งภายใน 30 วัน

อันนี้ผมก็ไม่ได้ส่ง เห็นให้ปั้มตราร้านเหมือนกัน สรุป แรมผมมันยังมีประกันอยู่อีกไหมครับเนี่ย

ขอบคุณครับ
    Last edited by kingza99; 4 Dec 2007 at 13:17:09. Reason: พิมพ์ผิด

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เหมือนกัน ดันๆ^^"

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ถ้าเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วๆไป เคยลองส่งช้า ใช้ได้ครับ ส่งใบตอบรับกลับมาด้วย

ที่ช้าเเบบสุดๆก็TV Phillipsนี่ล่ะ ส่งวันเดียวกับที่ซื้อ เเต่ผมส่งคนละปีนะ เเเบบมันลืมหาเจออีกทีก็เกือบปีเเล้ว วันครบรอบเลยลองส่งดู ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ปรากฏว่าใช้ได้ครับ ประกันเริ่มตั้งเเต่วันนั้น

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมไม่เคยส่งเลย 555

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ดันเง้อยังไม่หายสงสัย

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ผมก็ไม่เคยส่งเลย

OverclockZone Member b98se's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ผมก็ไม่เคยส่งเลย
    ไม่เคยเหมือนกัน

OverclockZone Member โชติก's Avatar

LG H62L ซื้อมาใช้อยู่ตัวหนึ่งเมื่อสามเดือนที่แล้ว ไม่เห็นต้องเขียนใบยืนยันการรับประกันอย่างนั้นเลย ดูที่ตัวเครื่องก็มีวอยด์ของ Com7 อยู่

และลองสังเกตดู ตามตัวอย่างในกระทู้นี้ไม่มีตราร้านประทับไว้ อย่างนี้สมมติว่าถ้าส่งไปก็ไม่น่าจะมีผลสมบูรณ์(คือไม่ได้รับการประกันนั่นเอง)

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ไม่เคยส่งครับ ไร้สาระมากๆ

OverclockZone Member fj's Avatar

ไม่ต้องส่งครับ ถ้ามีประกันพวกศูนย์คอมที่เป็นตัวแทนจำหน่าย ถ้าไม่สบายใจก็ส่งไปก็ได้

missionman
    Guest

จริงๆ ควรจะส่งนะครับ เพราะว่าใบพวกนี้สำคัญมากๆ หากมีปัญหาแล้ว ทางบริษัทที่รับประกันสินค้าตัวนั้นหากเค้าบอกว่าไม่ได้มีการส่ง ใบรับประกันสินค้า ของสินค้านั้นๆ ถือว่าการรับประกันสิ้นสุดลงทั้นที เพราะเค้าไม่มีข้อมูลว่าสินค้าตัวที่ท่านมีได้ขายไปยัง(ถ้าเค้าอ้างแบบนี้คุณคือคนที่ซวยครับเพราะว่าไม่มีกฎหมายคุ้มครองสินค้าตัวนั้นอยู่) สังเกตุได้ว่าเมื่อท่าซื้อสินค้าเครื่องใช้ไฟฟ้าในห้างสรรพสินค้านั้น ทาง Sale ผู้ขายจะให้กรอกข้อมูลเดี๋ยวนั้นเลย เผื่อเป็นประโยชน์แก่บริษัทที่เป็นตัวแทนจำหน่ายและผู้บริโภคครับ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ไม่เคยเลย กะว่า จะส่งตลอด อิอิ

Bookmarks

Bookmarks