Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock Wolfdale1333-D667 กับ Conroe1333-D667 อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock Wolfdale1333-D667 กับ Conroe1333-D667 อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ

Asrock Wolfdale1333-D667 กับ Conroe1333-D667 อันไหนน่าใช่กว่ากันครับ
    รบกวนสอบถามความคิดเห็น จากท่านๆ หน่อยครับ (เห็นราคาเท่าๆ กัน)

มีรูป อ่ะป่ะ และ Spec ด้วย อ่ะ อยากเห้น อ่ะ

Comment

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
      ที่นี่ครับ
      Last edited by wano; 4 Dec 2007, 15:12:34.

Comment

Wolfdale http://www.asrock.com/mb/overview.as...333-D667&s=775
        Conroe rev2 http://www.asrock.com/mb/overview.as...7%20R2.0&s=775
        เห็นชื่อจะนึกว่า Wolfdale น่าจะดีกว่า แต่จริงๆแล้ว chipset เดียวกันหมด
        เหมือนกันเกือบทุกอย่าง
        ที่ต่างเห็นมี sound กับ Rear Panel I/O
        Last edited by hikky; 4 Dec 2007, 16:25:08.

Comment

Asrock Wolfdale1333-D667 ซาว 8
          Conroe1333-D667 ซาว 7

Comment

รู้สึกว่า Wolfdale1333 ตัวนี้ไม่ต้อง OC ให้ Bus ไป 1333 นะครับ (กรณีใช้ Cpu bus1333)

เหมือน D667 อ่ะ (คือใส่ 1333 แล้วคิดว่ามันคงวิ่งไม่ถึง ต้อง Clock เอา)

แบบนี้ต้องซื้อมาลองดูครับ ไม่กล้าฟันธงเหมือนกัน

ปล.ตัวใหม่มันก็เล่น Quad ไม่ได้อยู่ดี กำ นึกว่าจะเล่นได้ซะอีก

Comment

ผมว่าพอๆกันนะ อาจจะเป็นการ Flash Bios + ฟีเจอร์ใหม่นิดหน่อย แต่ยังไง ของใหม่คงดีกว่านะ เพราะถ้าไม่ดีกว่าจะออกมามัยอ่า -*-

Comment

คงต้องลองซื้อมาใช้ดู ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

มันก็คือตัวเดียวกันแหละครับแค่เอาไปปรับปรุ่ง

Comment

ซื้อมาแล้วบอกกันบ้างนะครับ เพราะกำลังจะซื้อเครื่องใหม่พอดี

Comment

ซื้อ ConRoe1333-D667 R2.0 เถอะครับ

เพื่อ Gigabit LAN
                      เพื่อ Windows® Vista™ Premium 2007 Logo Ready
                      เพื่อ Sound 8 ch

ต่างกันกี่บาทครับ

Comment

อ่าว บอร์ดนี้ ไม่รับ 4 หัวเหรอครับ

Comment

4 หัวใช้ไม่คุ้มครับ

Comment

เอ่๊ะ อย่างนี้เราก็ทำ BSEL จาก 800 -> 1333 ได้เลยน่ะซิครับ เย้ เย้

Comment

ทามไมรูปมันดู เหมือน ConRoe1333-D667 R2.0 กับ R1.0 ครับ IDE มันอยู่ใกล้ RAM อีกอันอยู่ใกล้ SATA
                              หุหุ ใครซื้อมาลองอย่าลืมบอกด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X