Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาวS41 เริ่มมีหวัง RAMอาจอัพได้ถึง 4GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาวS41 เริ่มมีหวัง RAMอาจอัพได้ถึง 4GB

พอดีไปหาโหลด Firmware ตัวใหม่ๆมา
    เลยไปเจอ promotion ทางAustralia ว่าซื้อแล้วอัพแรมฟรีเป็น3GB
    ซึ่งขัดกับข้อมูลเดิมว่าอัพได้แค่2GB
    ผมว่ามันน่าจะอัพได้ถึง4GBได้เลย
    Last edited by watitta; 27 Aug 2008, 15:44:36.

เห็นชาว OC บอกว่ามันอัพได้ 4G อยู่แล้วนี่ครับ เพียงแต่ว่ามันแพง... เศร้า

Comment

ไม่แน่ว่าจะเป็น 1.5G x 2 อิอิ

ไม่อยากได้แรม อยากให้upgrade การ์ดจอเป็น GT ดิ

Comment

ผมเคยถามช่างเค้าบอกว่าอัพได้ถึง 4Gb (1Gbx4) แต่ไม่รุว่าจริงรึเป่านะ ไม่เคยแงะมาดู @__@

Comment

Originally posted by Centrino View Post
          ไม่อยากได้แรม อยากให้upgrade การ์ดจอเป็น GT ดิ
          นั่นสิ

Comment

รอราคาตกสอยแน่ อิอิ4กิกรอก่อนนะ

Comment

Originally posted by SuKy View Post
              ผมเคยถามช่างเค้าบอกว่าอัพได้ถึง 4Gb (1Gbx4) แต่ไม่รุว่าจริงรึเป่านะ ไม่เคยแงะมาดู @__@
              มีแค่ 2 slot เองครับ สงสัยพี่ช่างแก แกะบอร์ดมาบัดกรีเพิ่มแน่ๆเลย ขามั่วจริงๆ- -

Comment

อัพได้ครับ

Comment

มันได้ตั้งนานแล้วนี่ครับ 4GB อ่ะ ก็ใส่ 2GB 2 แถว

Comment

เครื่องรุ่นเก่าหลายๆตัวที่บอกว่าใส่ได้ 2GB ( 1GB x 2) เพราะตอนที่ขายมีมากสุด 1GB มาใส่เป็น 4GB (2GB x 2) ก็ยังได้เลยครับ

vaio sz ผม 3GB ก็ใส่ได้นะแต่ใน spec บอกว่าได้แค่ 2GB (อยากใส่ 4 แต่พอดี XP มันเห็นได้มากสุดแค่ 3 ก็เลยพอล่ะ)

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
                      เครื่องรุ่นเก่าหลายๆตัวที่บอกว่าใส่ได้ 2GB ( 1GB x 2) เพราะตอนที่ขายมีมากสุด 1GB มาใส่เป็น 4GB (2GB x 2) ก็ยังได้เลยครับ

vaio sz ผม 3GB ก็ใส่ได้นะแต่ใน spec บอกว่าได้แค่ 2GB (อยากใส่ 4 แต่พอดี XP มันเห็นได้มากสุดแค่ 3 ก็เลยพอล่ะ)
                      มันอ่าน 3 แต่ใช้จริง 4 ครับ
                      ไปอ่านเจอที่ไหนมาจำไม่ได้

Comment

สงสัยให้ ram 3gb แถมเดียว 555

Comment

Working...
                        X