Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ Ghost ทับข้อมูล กู้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ Ghost ทับข้อมูล กู้ยังไงดีครับ

คือว่าผมกำลังจะทำไฟล์ Ghost Backup ไดร์ฟ c: ครับ ก็เลยใช้โปรแกรม Ghost ไดร์ฟ C: ไปเก็บไว้ที่ไดร์ฟ D ครับ แต่ระหว่างที่เลือกว่าให้ทำเป็นไฟล์ Image หรือว่า Ghost ไปทั้งไดร์ฟ ผมดันไปเลือก Ghost ทั้งไดร์ฟ ไปไว้ที่ D: อ่ะครับ

มันก็เลยส่งผลให้ ไดร์ฟ D: ของผมข้อมูลหายหมด มีแต่ข้อมูลไดร์ฟ C: มาแทนที่ ผมก็เลยต้องกู้ข้อมูลเก่าทั้งหมดใน D: ครับ อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำโปรแกรม กู้ข้อมูล และวิธีให้หน่อยครับ
    ขอบคุณมาก ๆครับ
    *ตอนนี้กำลังใช้โปรแกรม Active@Undelete ทำไฟล์ Image ของไดร์ฟ D: อยู่ครับ ยังไม่ได้ลองโปรแกรมอะไรเลย แนะนำด้วยนะครับ

คงต้องทำใจละครับ ผมก็เคยเป็นเมื่อ GHOST ครั้งแรก GHOSTทับไปแล้ว ยิ่งเสียกว่าการฟอร์แมตซะอีก ฟอร์แมตยังพอกู้ได้

Comment

ถ้าเขียนทับไปแล้วน่าจะกู้ยากมากครับ แต่ก็ต้องลองดู

Comment

ทำใจได้เลยครับ หมดหนทาง อย่างที่บอกข้างบนครับ

Comment

ซวยแล้ว ยังไงก็ขอบคุณมาก ๆเลยครับ สำหรับทุกความคิดเห็น ถ้าใครผ่านมาอ่านแล้วมีคำแนะนำดี ๆ ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Comment

ลองโปรแกรม GetDataBack หรืออะไรประมาณนี้อ่ะครับ น่าจะได้ เพราะว่า เขากู้ได้เป็นชั้นๆๆ นะครับ

ขนาดเปลี่ยนจาก Fat32 เป็น NTFS แล้ว ยังกู้เอาโปรแกรมที่เป็น Fat32 กลับมาได้เลยครับ

แต่ต้องดูเนื้อที่ด้วยนะครับว่ามันโดนทับหรือปล่าว ถ้าโดนทับก็อาจจะไม่ได้ และได้บางส่วน

แต่ถ้า Ghost ลงไปแล้ว ก็ใช่ว่าจะทับหมดทั้ง Drive นะครับ มันก็มีส่วนที่เป็นช่องว่าง ที่ไม่ได้ทับ ตรงนี้แหละครับ น่าจะกู้ได้

Comment

Working...
            X