Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้สู่ชุมชนเรื่อง conroe ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้สู่ชุมชนเรื่อง conroe ครับ

อยากถามทุกท่านว่ามีเมนบอร์ดตัวไหนที่ ใส่ conroe+DDR1+Pci-EX ได้บ้างครับ
    ที่ไม่ใช่ Asrock จะดีมากครับ

ผมเข้าใจว่าต้องเป็นบอร์ดที่ใช้ chipset 945 หรือขึ้นไปหรือยังไงนี่แหละครับแล้วflash bios จึงจะใช้ได้
    ลองให้ผู้รู้ช่วยตอบอีกทีแล้วกันนะครับ

Comment

conroe+DDR1+Pci-EX -*- ซื้อ ddr2 ไปซ่ะก็สิ้นเรื่องครับ

ddr แรม บัสก็น้อยกว่า cpu แล้วครับ ใช้ไปก็หน่วงเปล่าๆ

Comment

พอดีว่ามี ddr1 คู่ 2gig อยู่อะครับซื้อ ddr2 ด้วยเดี๋ยวบานปลาย

Comment

ขาย DDR1 ในบอร์ดมือสองสิ่ครับ คนต้องการเยอะ

คอนโรต้องใช้ RAM DDR2533 ขึ้นไป เท่านั้น เพราะมันใช้บัส 1066 (533*2 หรือ 266 Quad Pump)

Comment

กลัวเปลือง ก็อย่าใช้เลยป่ะ ใช้ amd ไปเหอะ ถูกๆ

Comment

Originally posted by คน View Post
              กลัวเปลือง ก็อย่าใช้เลยป่ะ ใช้ amd ไปเหอะ ถูกๆ
              เขามาขอความเห็นแล้วจริงๆเรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับ intel เท่าไรผมก็รอฟัง(อ่าน)ด้วยก็จะได้ๆความรู้กันไป
              แต่ก็ดันมีคนอย่างพวกเมิงทุกทีเลยนะครับ อ้าย chip loss

Comment

งั้นตัวนี้เลยครับ Asus P5VDC-MX อ่ะครับ ใส่ได้

Comment

Originally posted by cotoo View Post
                  งั้นตัวนี้เลยครับ Asus P5VDC-MX อ่ะครับ ใส่ได้
                  รู้สึกว่าตัว P5VDC-MX slot จอการ์ดจะมีแต่ AGP นะ ไม่มี PCI-E
                  ถ้าจะเอาตามที่บอก ASUS ไม่น่าจะมีสงสัยต้อง ASROCK แล้วล่ะ

Comment

ที่ไม่ใช่asrockก้คงมะมีแล้วล่ะขายแรมซะง่ายที่ฉุด
                    Last edited by nutto1150; 7 Nov 2006, 21:09:12.

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมต้องชั่งใจว่าจะเล่น amd socketเก่า หรือขายแรมนี่ละครับ

Comment

ทีแรกผมก็อยากจะใช้conroeเหมือนกันแต่เปลี่ยนหลายๆอย่างคงแย่หมดตูดได้เหมือนกัน

Comment

Working...
                        X