Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ MSI NX8800GT กับ Galaxy GF8800GTS "G92" ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ MSI NX8800GT กับ Galaxy GF8800GTS "G92" ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

MSI NX8800GT 512MB 9,500bath
    กับ
    Galaxy GF8800GTS "G92" 512MB 12,990bath

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ เปรียบเทียบทั้งราคา ความแรง กินไฟ โดยรวมๆ ว่าตัวไหนคุ้ม
    และใครพอมีReview ของ GF8800GTS "G92" 512MB ขอลิ้งด้วยนะคับ

http://www.tweaktown.com/articles/12...ion/index.html

Comment

8800gt คุ้มกว่า

Comment

8800GT คุ้มครับ

Comment

เป็นผมว่าถ้ามีเงินจริงๆก็น่าเล่นGalaxy GF8800GTS "G92" 512MB
          ซื้อทั้งที่เอาดีๆไปเลยแรงกว่ากันพอใช้ได้ราคาก็ต่างกันไม่มากเท่าไร

Comment

รวมๆแล้วต่างกันประมาณสองพันหนะครับ

เพราะ 8800GT ต้องซื้อ sink + พัดลมใหม่

ก็แล้วแต่ครับอยู่ที่ความพอใจ ถ้าไม่สนเรื่องความคุ้มค่าก็ เอา GTS ไปเลย

Comment

แรงต่างกันน้อยมากครับ ไม่คุ้มกะเงิน 3พันกว่าบาทที่เสียไปเลย

Comment

ต่างกัน3พัน
                คิดเป็น30เปอร์เซ็นโดยประมาณ
                แต่ความแรงต่างกันไม่ถึง10เปอร์เซ็นต์เลย

Comment

แล้วเห็นว่ามันใช้ PCIE 2.0 นี่ ถ้าใช้ M/Bที่ซัพ PCIE 2.0 มันจะมีผลไหมคับ? ถ้าไม่ต่อ SLiนะคับ

Comment

Originally posted by chinorots View Post
                    แล้วเห็นว่ามันใช้ PCIE 2.0 นี่ ถ้าใช้ M/Bที่ซัพ PCIE 2.0 มันจะมีผลไหมคับ? ถ้าไม่ต่อ SLiนะคับ
                    มีผลเล็กน้อยครับ อาจจะมองไม่เห็นด้วยตา ต้องใช้โปรแกรมวัดครับ

Comment

แล้วฟีเจ้อนี่ไม่สนเรยใช้ป่ะ

Comment

Working...
                      X