Announcement

Collapse
No announcement yet.

DS3 (V2.0)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DS3 (V2.0)

เครื่องผมเวลาเปิดแล้วจะค้างที่ตรงหน้าที่มีคำว่า safe mode, nomal to windows นี่อ่ะคับ ต้องฟอแมตเครื่องใหม่ถึงจะเข้าได้ ผมลองเช็คทุกชิ้นส่วนแล้วคับ มาเจอวิธีสุดท้ายคือ flash bios เป็น version ใหม่แล้วก็หายครับ ใช้มาได้ประมาณเดือนกว่าๆ ก็กลับมาเป็นอีก ลองแฟลชไบออสใหม่ก็ไม่หายแล้วครับ อาการแบบนี้จะอยู่ที่ บอร์ดเสียหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่าท่านใดมีทางแก้ไขบ้างครับ ผมลองมาทุกวิธีแล้วจริงๆคับ

ไปศูนย์ดีกว่าไหมครับ ผมเองก็ไม่เคยเจอนะ

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยซิครับท่าน

Comment

Biosอย่างเดียวเลยมั้งครับ เปลี่ยนจุดนี้ดู

Comment

ครับเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หายครับ

Comment

Working...
          X