overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ช่วยแนะนำเกมส์ Action/Rpg หน่อยสิครับ

OverclockZone Member

Smile ช่วยแนะนำเกมส์ Action/Rpg หน่อยสิครับ

แบบว่าผมเพิ่งจะหัดเล่นเกมส์แนวนี้นะครับ มีเกมส์ไหนที่เล่นแล้วสนุก ๆ บ้างไหมครับ
    ท่านใดที่เคยเล่นแล้วประทับใจเกมส์ไหน เล่าให้ฟังหน่อยสิครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ไตตั้นเควส และ ฟาเบล ...เจดท์เอ็มไพร์ท

ท่าน armyman ไตตั้นเควส และ ฟาเบล ...เจดท์เอ็มไพร์ท กินสเปกเยอะหรือเปล่าครับ ...

OverclockZone Member armyman's Avatar

สเปคเท่าผม ก็ยังเล่นได้สบายๆครับ...ในระดับ 1024X768 แต่ถ้าใช้สเปคต่ำกว่านี้อาจต้องลดรายละเอียด
    ลงมาบ้าง.....

OverclockZone Member Hangger's Avatar

TiTan Quest แนะนำคับ ทั้งภาคหลักและภาคเสริม

OverclockZone Member Kenshin's Avatar

Star Wars : Knight of the Old Republic
    Star Wars : Knight of the Old Republic II : Sith Lord

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Elder Scroll IV : Oblivion สุดยอดเกมเมื่อปีที่แล้ว

Elder Scroll IV : Oblivion ตัวนี้แหละครับ โคตรแห่งเกมทานสเปค......อิอิ

โอ้โห ! มีแต่ชื่อเกมส์น่าเล่นทั้งนั้นเลยแหะ
    แต่ .... ก็อีกละน้า
    สงสัยต้องอัพเครื่องใหม่ซะแล้วซิเรา ...

OverclockZone Member sawimat's Avatar

Elder Scroll IV : Oblivion (ผมไม่ไหวจะอ้วก)

- Titan Quest เกมจะออกแนวออนไลน์เกาหลี ฆ่าปิศาจ อัพเลเวล เก็บไอเท็ม,ชุดเกราะ

- StarWar 2 SithLord ยากกว่าหน่อย เกมสไตล์อเมริกัน ต้องตั้งค่าสเตตัสตัวละครก่อนเล่น ต้องเลือกว่าจะเล่นเป็น เจไดฝ่ายมืด หรือฝ่ายสว่าง(เวลาคุยมีการเลือกคำตอบ -ส่งผลให้เป็นบวกหรือลบ) มีทริกที่ต้องไปคุยกับคนนั้นก่อน แล้วถึงจะมาทำ/คุย กับอีกคน ถ้ามีสรุปก็ OK.

ปล.ทั้ง 2 เรื่อง ผมใช้สเป็ค P4 = 3.0 G. VGA.Asus X 300 Ram 768 Mhz. ปรับได้ขั้นต่ำ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Final Fantasy ทุกภาค จากค่าย Square Enix หาเล่นดูรับรองท่านจะหลงรักเกมเเนว RPG ไปตลอดเลยครับ (เพราะมันคือเกม RPG ในตำนานไปเเล้ว ผมเล่นตั้งเเต่อยู่ ป.5 นี่เเหล่ะ ภาค 8อ่ะ)

ภาคล่าสุดก็ภาค 12 (XII) ครับ ส่วนภาคที่กำลังจะออกก็คือภาค 13 (XIII)
    รูป รูป

OverclockZone Member Macro's Avatar

^
    ^
    ข้างบนนั่น Action/RPG ตรงไหนเหรอขอรับ = =
    มัน RPG ล้วนๆเลยนะ..

ท่าน hoomupoo เชียร์ให้ลองเล่น Final Fantasy เลยหรือครับ
    ลงสัยต้องให้ท่านเป็นเทรนเนอร์ให้แล้วละ ถ้าจะเล่นเกมส์เนี้ย ...

แต่ว่าเห็นภาพแล้วก็น่าลองเล่นเหมือนกันนะ Final Fantasy เนี้ย

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Wink

Quote Originally Posted by ็ืHnong View Post
    ท่าน hoomupoo เชียร์ให้ลองเล่น Final Fantasy เลยหรือครับ
    ลงสัยต้องให้ท่านเป็นเทรนเนอร์ให้แล้วละ ถ้าจะเล่นเกมส์เนี้ย ...
    อ่าครับ ลองหาเล่นดูครับเเละจะติดใจไปตลอด อิอิ

ยังไงลองหาภาคเก่าๆมาเล่นก่อนก็ได้ครับ เเนะนำภาค 7 (ที่มีคนบอกว่าสนุกที่สุด) ภาค 8 (อันนี้ผมชอบมากที่สุด) หรือจะลองเล่นภาค 10 10-2 12 ใน PS2 ดูก็ได้ครับ (หรือจะเล่นใน PC ผ่าน Emu ก็ได้ครับ)

งานนี้บอกได้คำเดียวต้องลองครับ
    รูป รูป

Thank หลาย ๆ ครับ ท่าน hoomupoo

OverclockZone Member heatie's Avatar

ปีนี้มี The Witcher อีกอันครับ
    Two Worlds หลายคนก็ชอบกว่า Oblivion อีก
    ส่วน Star Wars ทั้งสองของท่าน Kenshin ก็สุดยอดจริง ๆ ครับ เข้าใจเนื้อเรื่องและบทสนทนาแล้ว จะสนุกขึ้นเป็นเท่าตัว ถ้าไม่เข้าใจ ฟัน ๆ ยิง ๆ ก็เพลินไม่หยอกครับ^^

แล้วถ้าจะเริ่มเล่น EMU ของ PS1 อย่าลืม Valkyrie Profile กับ Vagrant Story นะครับ สุดติ่ง

OverclockZone Member protector's Avatar

The Elder Scrolls IV:Oblivion + Knights of the Nine + Shivering Isles
    เหมือนผจญภัยในโลกแห่งใหม่ สุดยอดครับ

อยากจะเล่นให้สนุกจังเกมส์ที่ทุกท่านกล่าวมา แต่ภาษาอังกฤษ อ่อนแอไปหน่อย (ถึงมากเลยละ T_T)
    พอจะแนะนำบทสรุปเกมส์หรือวิธีการเล่น หาได้จากที่ไหนหรือครับ มีขายทางเว็ปหรือเปล่า ...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks