Announcement

Collapse
No announcement yet.

(กระทู้บ่น)เพิ่งรู้ว่าทำร้านเน็ทเองมันยากขนาดนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

สู้ต่อไป จีบัน !!!!

ปล.ท่าน UnZeenMan เจอ Floppy disk บ่อยไหมกำลังชั่งใจว่าจะซื้อ floppy external อยู่

Comment

บอกได้คำเดียว สู้ๆ ที่ร้านผมมี 10 เครื่อง ก็ปวดหัวบ้างเป้นบางเวลาพวกไวรัส นี้อันดับ 1เลย ลูกค้าแถวบ้านเหมือนคนดูร้าน ชอบเข้าเว็บ XXX

Comment

ร้านผมมี 2 ร้าน 10 เครื่อง กับ 6 เตรื่อง เน็ทอย่างเดียวไม่มีเกม บริการฝรั่งใช้ XP ก็หรูละ ไม่กินเสป็คด้วย เล่นไหลๆลูกค้าก็พอใจละ ส่วนโปรเเกรมติดตั้งพื้นฐาน 2003 กับทั่วไปเเละก้โปรเเกรมเเชทต่างๆ พอละ หากิน
        เเรกๆผมก็วุ่นเหมือนท่านละ ไม่เคยเรียนคอมพิวเตอร์มาเลย ที่บ้านก้ไม่เคยมี ในชีวิตไม่เคยนั่งเล่นคอม เเต่พอมาเปิดร้านเเล้ว เราต้องรู้เองทำเองได้เยอะไม่งั้นปวดหัว เด๋วนี้ก็ทำเป็นหมดละ

Comment

เป็นกำลังใจให้ครับ...

Comment

ผมก็เปิดร้านเกมส์นะ สิบเครื่อง ตอนนี้ป่วย อยู่โรงบาล ไม่มีคนดูแลคอม เน่าคับ ขอบอก กะว่าจะซื้อ อันดูการ์ด มาใส่ซะ แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่

แต่สำหรับร้านผม อีกสองปีก็ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ละล่ะ มันเก่าแย่ละ

ปล.เปิดมา สองปีกว่าแล้ว

Comment

งานที่ท้าทาย คือ เป็นคนจัดการร้านเน็ต คุม NETWORK แจ่มๆ ไม่มีเจ๊ง

Comment

อยากมีเหมือนกันครับ ตอนนี้รวบรวมทุนอยู่ครับ

Comment

Originally posted by junex View Post
                  อยากมีเหมือนกันครับ ตอนนี้รวบรวมทุนอยู่ครับ
                  ควรมีเงินเพื่อไว้เยอะหน่อยนะครับ(ผมเจอมาเองกับตัว)
                  ทั้งที่คำนวนมาอย่างดีแต่มันก็จะมีเหตุต่างๆเข้ามาเพิ่มจนปลายบานตลอด ผมตีไว้ 2แสน
                  ไปๆมาๆ 2 แสนปลายๆ(หนี้ทั้งนั้น)

Comment

ผมล่ะเซง
                    กะจะเปิดร้านเกมซัก 6-8 เครื่องพอไม่เอามาก
                    เงินพร้อม 800,000
                    ใจพร้อม
                    ซ่อมคอมเป็น
                    สถานที่พร้อม
                    เด็กบ้าเกมพร้อม
                    ไอ้ชิบหาย เน็ตไม่พร้อม ติด ADSL ไม่ได้เลยอดไป

เพราะเด็กแถวนี้เล่นเกม+ทำงานปริ้นงานจะไปในเมือง ซึ่งห่่างจากหมู่บ้านผมประมาณ 10 กิโล
                    เน็ตมาไม่ถึง เลยเซ็งจิต

Comment

ระวังพวกลิขสิทธิ์เพลงนะครับ..............เดี๋ยวลูกค้าจะพาซวย

Comment

Originally posted by art2_th View Post
                        ระวังพวกลิขสิทธิ์เพลงนะครับ..............เดี๋ยวลูกค้าจะพาซวย
                        กลัวอยู่เหมือนกันแต่ดีที่ร้านผมเล็กเลยจ้องรายตัวครับใครน่าสงสัยรีโมทไปแอบดูเลย
                        (เด็กแชตน่ากลัวมากเพลง ใน flash drive+ มือถือเยอะมากเพลงผิดลิขสิทธ์ทั้งนั้น)

เพี้ยงขออย่าให้โดนเลย

ปล.ลง deepfreeze ไว้แล้วถ้าคนมายัดมันมือดีมากๆคงซวยเลยเพราะ vista ทุกเครื่องรันบน
                        admin หมดไม่งั้นโปรแกรมคุมร้านจะไม่ทำงาน แล้วผมต้องเปิดแชร์ไว้เค้าจะได้สั่งพิมพ์งานได้
                        ถ้าเค้ามือดีพอก็เอามาวางไว้ในเครื่องคุมร้านได้ -..- ผมจะพยายามสังเกตุลูกค้าให้มากหมั่นตรวจดูเครื่องแม่หน่อย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

วัดดวงกันหน่อยถ้าหมามันเข้ามาผมเอาปืน(อัดลม)จ่อหัวแน่

Comment

เรื่องเพลง เคยโดน 1ครั้งครับ กำลังดูร้านอยู่ๆมีพวกมาบอกเราละเมิดเพลงขอเซ็ก ตอนนั้นยังไม่มีความรู้แล้วก็มั่นใจ
                          ว่าในเครื่องไม่มีแน่นอนเพราะก็ดูทุกวัน เหอๆๆ 14 เครื่องมีหมดเลยครับเครื่องละ 3-4 เพลงของค่ายอืมไม่บอกละกันเอาว่า ไม่ใช้ แกรมมี่ โดนไป 4หมื่นครับ หลังจากนั้นก็มีแต่ผมเรื่มระวังตัวละต้องขอดูหมายก่อน ไม่ได้แดรกละ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                            ผมล่ะเซง
                            กะจะเปิดร้านเกมซัก 6-8 เครื่องพอไม่เอามาก
                            เงินพร้อม 800,000
                            ใจพร้อม
                            ซ่อมคอมเป็น
                            สถานที่พร้อม
                            เด็กบ้าเกมพร้อม
                            ไอ้ชิบหาย เน็ตไม่พร้อม ติด ADSL ไม่ได้เลยอดไป

เพราะเด็กแถวนี้เล่นเกม+ทำงานปริ้นงานจะไปในเมือง ซึ่งห่่างจากหมู่บ้านผมประมาณ 10 กิโล
                            เน็ตมาไม่ถึง เลยเซ็งจิต
                            Ip-star ช่วยท่านได้นะครับ แพงหน่อยน้อ
                            ปล.แพงหน่อยล่ะเน้อ หุหุ

Comment

หุหุ
                              IPStar ลองใช้ละงับ Delay มากๆเลยเล่นเกมไม่ได้หรอก

Comment

อ่านแล้วเหนื่อยแทน หุหุ
                                ไว้ผมหางานไม่ได้ค่อยเปิดกะเค้าบ้างนะ

Comment

Working...
                                X