Announcement

Collapse
No announcement yet.

(กระทู้บ่น)เพิ่งรู้ว่าทำร้านเน็ทเองมันยากขนาดนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากเก่งเรื่องเนตเวิร์คเหมือน จขกท ต้องศึกษาเพิ่มเติมอะไร และยังไงบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยก็ดี
    ผมขาดความรู้เรื่องนี้เรื่องเดียวจริงๆ เวลาเนตเวิร์คที่ บ. เสีย แก้ไขลำบากมาก (เรามันถนัดฮาร์ดแวร์กับกราฟิก)

ยินดีด้วยครับ ที่บินเองได้แล้ว ผมยังเกาะปีกนายฝรั่งอยู่เลย ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะออกบินและเป็นเจ้านายตัวเองได้แบบท่านบ้าง

Comment

ตัดทิ้งเลยครับ ไอพีสตาร์

Comment

ู^
        ^
        ^
        ตัดแล้วครับ - -*

Comment

ห่วยแตกครับ IPStar อะ ตอนนี้รอเทคโนโลยี Wi-Max อยู่้ ไทยยังไม่ให้ใช้ หุหุ

Comment

อดทนครับ

Comment

IP Star ห่วยจริงๆครับ ยอมรับเลย

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                อยากเก่งเรื่องเนตเวิร์คเหมือน จขกท ต้องศึกษาเพิ่มเติมอะไร และยังไงบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยก็ดี
                ผมขาดความรู้เรื่องนี้เรื่องเดียวจริงๆ เวลาเนตเวิร์คที่ บ. เสีย แก้ไขลำบากมาก (เรามันถนัดฮาร์ดแวร์กับกราฟิก)

ยินดีด้วยครับ ที่บินเองได้แล้ว ผมยังเกาะปีกนายฝรั่งอยู่เลย ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะออกบินและเป็นเจ้านายตัวเองได้แบบท่านบ้าง
                ง่าผมก็ไม่ได้เก่งเลยอะ สิ่งที่ผมทำได้
                1.เข้าหัว lan (RJ45)
                2.เปลี่ยน IP + subnet
                3.ใช้คำสั่ง ping + ip config
                แค่นี้เอง -..-

เรื่องสถานที่ศึกษาข้อมูล.......เดี๋ยวผมลองหาให้ละกัน(ผมอาศัยมองคนเค้าทำแล้วจำมา -..-)

ปล.ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกท่านผมจะพยายามเพื่อปลดหนี้ 3 แสน -..-

IP Star ไม่เคยลองครับแพงเกิน -..-
                Last edited by LigerZero; 7 Dec 2007, 17:52:50.

Comment

ผมรับว่า ip star ห่วย

เนียนๆโกะ

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูล
                    แต่เห็นเพื่อนผมเปิด แล้วโดนกวนจัง
                    ปีล่ะ 2-3 ครั้ง เดี่ยวเพลง เดี่ยวเกมส์ เดี่ยววินโดว์ เดี่ยวโปรแกรม
                    เซ็งแทนมันเลย
                    แต่ที่เห็นเค้าบ่นว่าเซ็งกว่า
                    ก็บรรดาพ่อแม่ที่มาตามลูกๆนั้นแหละ มีหลายแบบ บางคนก็ด่าร้านด้วย
                    (เซ็งแทนเค้า และแทนบรรดาผู้ปกครองด้วย ลูกใครๆก็รัก
                    จะห้ามไม่ให้เข้ามาเล่นเลยก็กะไรอยู่ ขนาดเข้มเวลาเล่นห้ามเกิน 1-2 ทุ่มในวัยเด็กด้วย)

Comment

เพื่อนผม 2 คนหลังจากมันหมายมั่นปั้นมือร่วมใจกันเปิดร้านเน็ต

นับแต่นั้นมาผมไม่เคยเห็นความร่าเริงปรากฏที่สีหน้าพวกมันอีกเลย เอเมนนนน

Comment

UP Date เพิ่มครับใครเจอปัญหานี้ลองปรับ timeing ram แบบ manual ดูนะครับปรับให้ตรงกับที่ซื้อมา
                        5-5-5-15 bus 667 แบบนี้(ช่าง save way ทำให้ ตูละงงมันไปเป็นนที่แรมได้ไงฟะความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย)
                        ปล.ตอนนี้ใช้ลูกค้าเป็นเหยื่อทดลองอยู่เล่นมา 2 ชม แล้วยังปกติคงไม่เป็นไรแล้วมั้ง
                        Originally posted by LigerZero View Post
                        3.มีอยู่เครืองนึงเล่นๆอยู่ชอบค้าง จอแตกเป็นเส้นเหมือนตอนเล่นเครื่อง famicom แล้วไปเตะเครื่อง
                        (คาดว่าเป็นที่ chip vga(on board ) เพราะเอา hdd เครื่องที่ใช้ได้ไปเสียบแทนก็ไม่หาย)มันขึ้น
                        จอฟ้า ฟ้องว่าเป็ที่ driver nvidia เปลี่ยน driver เป็น 10 ทั้งเก่า ใหม่ mod ก็ไม่หาย -..-

Comment

เป็นกำลังใจห้ครับบ เปิดร้านเนทนี้ยากน่าดูนะครับ ต้องใช้เงินเยอะไหนจะเรื่องลิขสิทธิ์อีก ปวดหวัเลยครับบ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                            ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

สู้ต่อไป จีบัน !!!!

ปล.ท่าน UnZeenMan เจอ Floppy disk บ่อยไหมกำลังชั่งใจว่าจะซื้อ floppy external อยู่

โทษทีที่ตอบช้าไปหน่อย (คงไม่หน่อยเลย)

เจอไม่บ่อยครับ และแทบไม่เจอ

แต่ผมก็มี Floppy External สำรองไว้ครับ

ถึงจะไม่คุ้มทุนแต่ผมเต็มหามาบริการ

ไม่ค่อยชอบลูกค้าเข้าร้าน แล้วทำให้เขาไม่ได้

Comment

จริงๆแล้ว ipstar b/w มันก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรหรอกครับ เพียงแต่ระบบ internet ดาวเทียม ทำให้เกิด latancy มากเกินไปที่จะเอามาเล่นเกมส์ online แต่ถ้าเปิดแต่เนตอย่างเดียว สบายๆมากครับ แต่ก็อีกนั่นแหละ เนตอย่างเดียว มันจะสู้ทำเกมส์ไปเลยได้ยังไง - -''

Comment

Originally posted by UnZeenMan View Post
                                โทษทีที่ตอบช้าไปหน่อย (คงไม่หน่อยเลย)

เจอไม่บ่อยครับ และแทบไม่เจอ

แต่ผมก็มี Floppy External สำรองไว้ครับ

ถึงจะไม่คุ้มทุนแต่ผมเต็มหามาบริการ

ไม่ค่อยชอบลูกค้าเข้าร้าน แล้วทำให้เขาไม่ได้
                                คิดเหมือนผมเลย หุๆๆ( ไปสอยมาหลังจากวันที่โพสถาม 1 วัน ตั้ง 400 แนะ แพงอิ้บอ๋าย
                                ปล.อาจารย์ ม.เกษตร อ่าวอุดมยังใช้ floppy disk อยู่อีก (เด็กบอกมา)

Comment

Working...
                                X