คือว่าผมมีโน็ตบุ๊ครุ่น HP Pavilion dv2315nr น่ะครับ
ในเครื่องมีการ์ดจอรุ่น Geforce go 6150 ใช่ม่ะครับ
คือไอรุ่นนี้มันจาเเชร์กับเเรม เเต่ว่าของผมมันมีอาการเเปลกๆคือเหมือนมันไม่มีการ์ดจอเลยนะ เล่นเกมอะไรไม่ได้เลยครับ เเต่ 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมา มันก็ลื่นขึ้น(ซื้อมาครึ่งปีเเละครับ)เหมือนกับว่ามีการ์ดจอ 64MB เเล้ว เเต่ว่ามา2-3วันนี้มันก็เป็นเเบบเดิมอ่ะครับ ไม่ลื่นเลยอ่า
นี่รูปมาลงให้ดูครับ เกี่ยวกับ ตัว Driver

ในรูปผมมันบอกเลยว่า System Video Memory 0 ก็คือตอนนี้เหมือนไม่มีการ์ดจอเลยน่ะครับผม

ปล.เห็นว่าการ์ดจอตัวนี้เพิ่มความจำ โดยเเชร์จากเเรมได้ เลยอยากถามว่า วิธีที่จะนำ Ram ไปเพิ่มการ์ดจอน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม